करोडपती टिप्स: करोडपती होण्यासाठी या 5 गोष्टी लक्षात ठेवा, स्वप्न पूर्ण व्हायला वेळ लागणार नाही


दैनंदिन खर्चातून 10,000 रुपये वाचवून वयाच्या 21 व्या वर्षापासून दर महिन्याला SIP केल्यास.  तर वयाच्या 42 व्या वर्षी तुम्ही करोडपती व्हाल.

बेस्ट करोडपती टिप्स: रस्त्यावरून जाणारी महागडी गाडी असो किंवा आलिशान घर, एकदा का ते बघितलं की लक्षाधीश होण्याचं स्वप्न डोळ्यांसमोर येतं.  पण आपण नाराज होऊन आपल्या कामात व्यस्त होतो.  लक्षाधीश होणे इतके अवघडही नाही.  त्यासाठी फक्त प्रबळ इरादा आणि प्रबळ इच्छाशक्ती हवी.  तुम्ही मनाशी ठरवलं तर करोडपती होण्याचा मार्ग सोपा होऊ शकतो.  मात्र, यासाठी तुमच्या उत्पन्नाचा योग्य पद्धतीने वापर होणे आवश्यक आहे.

या 5 मार्गांनी लक्षाधीश होण्याचा मार्ग सुकर होईल

बचतीची रक्कम तुमच्या उत्पन्नातून वेगळी करा.  ती अशी रक्कम असावी की ती सामान्य गरजांसाठी न वापरता फक्त भविष्यासाठी वापरली जावी.

खर्चावर नियंत्रण ठेवा.  गरज असेल तेव्हाच पैसे वापरा.  जेणेकरून नियमित ठेव रकमेवर त्याचा परिणाम होणार नाही.  खर्च करण्यापूर्वी बजेट तयार करणे मदत करू शकते.

बचतीची रक्कम नियमित आणि शिस्तबद्धपणे गुंतवा.  यासाठी तुम्ही SIP किंवा SEP चा पर्याय निवडू शकता.  यामुळे मूळ रकमेसह चांगला परतावा मिळेल.

गुंतवणूक करण्यापूर्वी आर्थिक सल्लागाराची मदत घ्या.  यावरून कुठे आणि किती गुंतवणूक करायची हे कळेल.  तसेच गुंतवणुकीत विविधता आणण्याचा प्रयत्न करा.

आर्थिक सल्लागाराच्या मदतीने गुंतवणुकीसाठी चांगली योजना निवडा.

एसआयपीमुळे करोडपती होण्याचे स्वप्न पूर्ण होईल

जर तुम्ही बचतीची रक्कम योग्य स्कीममध्ये वापरली तर तुम्ही वेळेआधी करोडपती होऊ शकता.  दैनंदिन खर्चातून 10,000 रुपये वाचवून वयाच्या 21 व्या वर्षापासून दर महिन्याला SIP केल्यास.  तर वयाच्या 42 व्या वर्षी तुम्ही करोडपती व्हाल.  SIP कॅल्क्युलेटरवरून ते समजून घेऊ.  त्यानुसार दरमहा 10 हजार जमा केल्यास केवळ 21 वर्षांच्या कालावधीत 1 कोटींहून अधिक रक्कम जमा होणार आहे.  तर गुंतवणूकदाराने फक्त 25 लाख रुपये गुंतवले आहेत.

म्हणजेच फक्त 25 लाख जमा करून तुम्ही 1 करोडपती व्हाल.  SIP कॅल्क्युलेटरमध्ये हे स्पष्टपणे दिसत आहे की 21 वर्षांच्या कालावधीत 25.20 लाख रुपये जमा केले गेले.  12% च्या अपेक्षित परताव्याच्या बाबतीत, तीच रक्कम 1.13 कोटी रुपये असेल.  म्हणजेच परताव्याच्या बाबतीत गुंतवणूकदाराला 88.66 लाख रुपये मिळाले.  तथापि, परताव्याचा आकडा वाढू किंवा कमी होऊ शकतो.  कारण ते बाजाराच्या कलवरही अवलंबून असते

Leave a Comment