Stock news: या शेअरमध्ये गुंतवणूक दुप्पट करण्याची सुवर्ण संधी .

tata group share price: रतन टाटा यांची कंपनी Tata Teleservices च्या समभागांनी गेल्या पाच वर्षात गुंतवणूकदारांना जबरदस्त परतावा दिला आहे.  टाटा समूहाच्या या कंपनीच्या शेअर्समध्ये अजूनही घसरण सुरू आहे.  हा स्टॉक नुकताच रु.60 च्या खाली मोडला आहे.  येत्या काही दिवसांत त्यात तेजी दिसून येईल, अशी आशा गुंतवणूकदारांना आहे.

शेअर बाजारात असे अनेक शेअर्स आहेत ज्यांनी गुंतवणूकदारांना करोडपती बनवले आहे.  या शेअर्समध्ये गुंतवणूक करणारे श्रीमंत झाले आहेत.  गुंतवणूकदारांना सातत्याने बंपर परतावा मिळत आहे.  असाच एक स्टॉक टाटा समूहाचा आहे.  रतन टाटा यांच्या टाटा समूहाची कंपनी टाटा टेलिसर्व्हिसेस (महाराष्ट्र) लिमिटेड (टाटा टेलिसर्व्हिसेस लिमिटेड) च्या समभागांनी गुंतवणूकदारांना जबरदस्त परतावा दिला आहे.  या समभागाने गेल्या पाच वर्षात गुंतवणूकदारांना 820.31 टक्के मजबूत परतावा दिला आहे.  मात्र, सध्या स्टॉकमध्ये घट झाली आहे.  वर्षापूर्वी 210 रुपये असलेला हा शेअर आता 59 रुपयांवर आला आहे.  तथापि, गुंतवणूकदारांना आशा आहे की शेअरमध्ये पुन्हा तेजी दिसून येईल.  आजही या शेअरमध्ये घसरण होत असून तो रु.58.80 वर व्यवहार करत आहे.

28 फेब्रुवारी 2023 रोजी शेअरची किंमत 52.55 रुपये होती.  हा 52 आठवड्यांचा नीचांक आहे.  कंपनीचे सध्याचे मार्केट कॅप सुमारे 11,891 कोटी रुपये आहे.  गेल्या 14 महिन्यांत हा साठा जवळपास 80 टक्क्यांनी घसरला आहे.  टाटा टेलिसर्व्हिसेसच्या स्टॉकने गेल्या दोन वर्षांत सुमारे ३०३ टक्के परतावा दिला आहे.  गेल्या एका वर्षात गुंतवणूकदारांना 50 टक्के परतावा मिळाला आहे.  अहवालानुसार, 8 मार्च 2023 रोजी बीएसईने टाटा टेलिसर्व्हिसेस लिमिटेडकडून किमतीतील चढउतारांबाबत स्पष्टीकरण मागितले होते.

कंपनी काय करते

कंपनीच्या व्यवसायाबद्दल बोलायचे झाले तर त्याचा निव्वळ तोटा कमी झाला आहे.  टाटा टेलिसर्व्हिसेस (महाराष्ट्र) लिमिटेडचा निव्वळ तोटा सुमारे रु. २७९ कोटी इतका कमी झाला आहे.  वर्षभरापूर्वी याच तिमाहीत कंपनीला 300 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त तोटा झाला होता.  आम्ही तुम्हाला सांगतो की टाटा टेलिसर्व्हिसेस लिमिटेड व्हॉईस आणि डेटा सेवा प्रदान करते.  ही कंपनी तिच्या सेगमेंटमध्ये मार्केट लीडर आहे.  TTML ही Tata Teleservices ची उपकंपनी आहे.

शेवटच्या ट्रेडिंग आठवड्याच्या शेवटच्या दिवशी, टाटा स्टीलचा शेअर सकाळी 106 रुपयांवर उघडला.  तेव्हापासून त्यात तेजी दिसून येत आहे.  शेअर 2 टक्क्यांहून अधिक वाढीसह 107.45 रुपयांवर बंद झाला आहे.  गुंतवणूकदारांना यामध्ये आणखी वाढ अपेक्षित आहे.  तथापि, कोणत्याही स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्यापूर्वी, आपण एकदा आपल्या आर्थिक सल्लागाराशी बोलणे आवश्यक आहे.  असे न केल्यास तुम्हाला आर्थिक फटका बसू शकतो.

Leave a Comment