IPL 2023: RCB ने IPL आधी घेतला मोठा निर्णय, फ्रँचायझीच्या दोन दिग्गज खेळाडूंची जर्सी काढून घेतली

एबी डिव्हिलियर्स आणि ख्रिस गेल यांची जर्सी निवृत्त करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. डीव्हिलियर्स आणि गेल यांना 26 मार्च रोजी आरसीबीकडून हॉल ऑफ फेममध्ये समाविष्ट केले जाईल.
इंडियन प्रीमियर लीगचा (आयपीएल) 16वा हंगाम 31 मार्चपासून सुरू होत आहे. त्याआधी रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने (RCB) मोठा निर्णय घेतला आहे. एबी डिव्हिलियर्स आणि ख्रिस गेल या दोन दिग्गज खेळाडूंची जर्सी त्याने निवृत्त करण्याचा निर्णय घेतला आहे. डीव्हिलियर्स आणि गेल यांना 26 मार्च रोजी आरसीबीकडून हॉल ऑफ फेममध्ये समाविष्ट केले जाईल.


आरसीबीने ट्विट केले की, “ज्या दिवशी आम्ही RCB दिग्गजांना हॉल ऑफ फेममध्ये समाविष्ट करू, त्याच दिवशी जर्सी क्रमांक 17 आणि 333 कायमचा निवृत्त केला जाईल.” एबी डिव्हिलियर्स आणि ख्रिस गेल यांच्या सन्मानार्थ हे केले जाणार आहे.17 नंबरची जर्सी परिधान करणारा दक्षिण आफ्रिकेचा माजी कर्णधार एबी डिव्हिलियर्सने 2011-2021 मध्ये आरसीबीसाठी 156 सामन्यांमध्ये 4491 धावा केल्या. या कालावधीत त्याने दोन शतके आणि 37 अर्धशतके झळकावली. 2015 मध्ये डिव्हिलियर्सने नाबाद 133 धावांची इनिंग खेळली होती.


ओव्हलवर ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या WTC फायनलसाठी राहुलच्या पुनरागमनाचे शास्त्रींनी समर्थन केले. मुंबईत भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात समालोचन करताना शास्त्री म्हणाले – WTC फायनलपूर्वी निवडकर्त्यांना अडचणीत आणण्यासाठी राहुलने खरोखर चांगले काम केले आहे. मला दोन गोष्टी सांगायच्या आहेत, एक रोहित शर्मा परतल्यावर एकदिवसीय मालिकेसाठी आणि दुसरी WTC फायनलसाठी.

शास्त्री म्हणाले- जर राहुल विकेटकीपिंग करू शकला तर भारत आपली फलंदाजी मजबूत करू शकेल. राहुल इंग्लंडमध्ये मधल्या फळीत पाचव्या किंवा सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजी करू शकतो. इंग्लंडमध्ये तुम्हाला सामान्यतः विकेटच्या मागच्या बाजूने विकेटकीपिंग करावे लागते. तुम्‍हाला फिरकीपटूंकडून फारसे बॉलिंग होत नाही किंवा तुम्‍हाला फारशा वळणाची अपेक्षा नसते. राहुलकडे आयपीएलपूर्वी आणखी दोन एकदिवसीय सामने आहेत. तो भारतीय संघात आपले स्थान पक्के करू शकतो.

Leave a Comment