Maruti suzuki : ही सात लाखांची कार एखाद्या एसयूव्हीचा अनुभव देते .

मारुती सुझुकी इग्निस मारुती ही भारतीय बाजारपेठेत सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या वाहनांपैकी एक आहे. या कारमध्ये ५ जणांना बसण्याची सोय आहे. ही एक प्रीमियम हॅचबॅक आहे जी तुम्हाला एसयूव्हीचा अनुभव देते.

भारतीय बाजारपेठेत एसयूव्हीची मागणी दिवसेंदिवस वाढत आहे. त्याचे आकर्षण भारतात वेगळे आहे. उंची, जास्त जागा आणि मोठे इंजिन यामुळे प्राधान्य. जर तुम्हीही स्वत:साठी एक दमदार एसयूव्ही खरेदी करण्याचा विचार करत असाल, तीही बजेटमध्ये, तर आज आम्ही तुमच्यासाठी अशाच एका कारची माहिती घेऊन आलो आहोत.

या कारची किंमत हॅचबॅक इतकी आहे, परंतु एसयूव्हीची मजा देते. आज आम्ही तुम्हाला ज्या कारबद्दल सांगणार आहोत, ती देशातील सर्वात मोठी विक्री करणारी कंपनी मारुती सुझुकीची मारुती इग्निस आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो, कंपनी इग्निसला आपली सर्वात छोटी एसयूव्ही म्हणते.

मारुती सुझुकी इग्निस

या कारमध्ये 5 जण बसण्यासाठी चांगली जागा आहे. याला 180 मिमीचा उच्च ग्राउंड क्लीयरन्स, 260 लिटरची बूट स्पेस आणि मस्त प्रीमियम लुक देखील मिळतो. त्याच वेळी, ही मारुती नेक्सा द्वारे विकली जाणारी प्रीमियम कार देखील आहे.

मारुती सुझुकी इग्निसचे नवीन मॉडेल 27 जानेवारी रोजी भारतीय बाजारात लॉन्च करण्यात आले आहे. मी तुम्हाला सांगतो, इग्निसची किंमत 6.90 लाख रुपयांपासून सुरू होते. हे चार प्रकारांमध्ये सादर केले गेले आहे, ज्यामध्ये सिग्मा, डेल्टा, झेटा आणि अल्फा उपलब्ध आहेत. मारुती इग्निसला 1.2-लिटर 4-सिलेंडर पेट्रोल इंजिन मिळते, जे 82bhp पॉवर आणि 113Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याचे इंजिन पाच-स्पीड मॅन्युअल आणि एएमटी गिअरबॉक्सशी जोडलेले आहे. आता त्याचे इंजिन RDE आणि BS6 फेज- II उत्सर्जन मानदंडांचे पालन करण्यासाठी अद्यतनित केले गेले आहे.

मारुती सुझुकी इग्निसची वैशिष्ट्ये आणि डिझाइन

या कारच्या वैशिष्ट्यांबद्दल आणि डिझाइनबद्दल बोलायचे झाल्यास, इग्निसला 4 यू-आकाराचे क्रोम इन्सर्टसह ग्रिल, एलईडी डीआरएलसह प्रोजेक्टर हेडलॅम्प, कॉन्ट्रास्ट-रंगीत स्किड प्लेट्स, ब्लॅक-आउट 15-इंच अलॉय व्हील, छतावरील रेल, अँटेना मिळेल. , एकात्मिक स्पॉयलर दृश्यमान आहे. आतील बाजूस, कारला ड्युअल-टोन थीम, 7-इंचाचा स्मार्टप्ले स्टुडिओ टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, इंजिन स्टार्ट/स्टॉप बटण, स्टीयरिंग-माउंटेड कंट्रोल्स, ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल, ऑटो-फोल्डेबल ORVM आणि 60:40 स्प्लिट रीअर सीट्स मिळतात. त्याच वेळी, नवीन मॉडेलमध्ये अनेक सुरक्षा वैशिष्ट्ये देखील दिसत आहेत.

Leave a Comment