Airtel ने भारतातील पहिला 5G प्लॅन लॉन्च केला, ग्राहकांना फक्त इतक्या पैशात भरपूर डेटा मिळेल


दूरसंचार कंपनी भारती एअरटेलने आपल्या 5G ग्राहकांसाठी 239 रुपयांपासून सुरू होणाऱ्या 4G प्लॅनमध्ये अमर्यादित डेटा ऑफर केला आहे. कंपनीने आपला प्रतिस्पर्धी जिओला टक्कर देण्यासाठी हा प्लान आणला आहे. Jio ने नेटवर्क विस्तारामध्ये बीटा चाचणी दरम्यान अमर्यादित 5G डेटा ऑफर केला आहे.
भारती एअरटेलच्या ग्राहक व्यवसायाचे संचालक शाश्वत शर्मा यांनी निवेदनात म्हटले आहे की, “ही प्रास्ताविक ऑफर आमच्या ग्राहकांना डेटा मर्यादेची चिंता न करता त्याच्याशी संबंधित जवळजवळ सर्व फायदे देण्यासाठी आणली आहे.


शाश्वत शर्मा, डायरेक्टर, कन्झ्युमर बिझनेस, भारती एअरटेल यांनी निवेदनात म्हटले आहे की, “ही प्रास्ताविक ऑफर आमच्या ग्राहकांना डेटा मर्यादेची चिंता न करता त्याच्याशी संबंधित जवळजवळ सर्व फायदे देण्यासाठी आणली आहे. आमच्या ग्राहकांना जागतिक दर्जाच्या Airtel 5G Plus कनेक्टिव्हिटीचा आनंद घेण्यासाठी आम्ही उत्सुक आहोत.” Airtel 5G Plus सेवा देशभरातील 270 हून अधिक शहरांमध्ये ग्राहकांसाठी उपलब्ध आहे. मार्च 2024 अखेरपर्यंत प्रत्येक शहर आणि प्रमुख ग्रामीण भागात 5G सेवा पुरवण्याची कंपनीची योजना आहे..

.एअरटेलने आणखी 125 शहरांमध्ये 5G सेवा सुरू केली आहे

एअरटेलने आणखी 125 शहरांमध्ये आपली 5G सेवा सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. कंपनीने जारी केलेल्या निवेदनात असे म्हटले आहे की, एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर 5G सुरू केल्याने, Airtel 5G Plus सेवा आता देशातील 265 हून अधिक शहरांमधील ग्राहकांपर्यंत पोहोचली आहे. मार्च 2024 पर्यंत ही सेवा सर्व शहरे आणि महत्त्वाच्या ग्रामीण भागात विस्तारण्याचे काम वेगाने सुरू असल्याचे त्यात म्हटले आहे. रणदीप सेखोन, मुख्य तंत्रज्ञान अधिकारी (CTO), भारती एअरटेल म्हणाले की 5G ने इंटरनेटच्या जगात क्रांती घडवून आणली आहे आणि कनेक्टिव्हिटी आणि कम्युनिकेशनच्या नवीन युगाची सुरुवात केली आहे जी देशासाठी गेम चेंजर असेल.

मुंबईत 1 दशलक्ष 5G ग्राहक आहेत

मुंबईत भारती एअरटेलच्या 5G सेवेच्या ग्राहकांची संख्या 1 दशलक्ष ओलांडली आहे. कंपनीने गुरुवारी ही घोषणा केली. एअरटेलने अलीकडेच राष्ट्रीय स्तरावर 5G ग्राहकांच्या बाबतीत एक कोटीचा टप्पा ओलांडला आहे. सुनील मित्तल यांच्या नेतृत्वाखालील दूरसंचार कंपनीने एका निवेदनात म्हटले आहे की मार्च 2024 च्या अखेरीस प्रत्येक शहर आणि प्रमुख ग्रामीण भागात एअरटेल 5G सेवा विस्तारित करण्यास तयार आहे. कंपनीने म्हटले आहे की, “देशात 5G आणणारी एअरटेल ही पहिली कंपनी आहे आणि हाय-स्पीड एअरटेल 5G प्लस सेवा मिळवणाऱ्या आठ प्रमुख शहरांमध्ये मुंबईचा समावेश आहे. Airtel 5G सेवा आज देशभरातील 140 शहरांमध्ये उपलब्ध आहे.

प्रीपेड आणि पोस्टपेड वापरकर्त्यांना अमर्यादित 5G डेटा ऑफर मिळेल

या ऑफर अंतर्गत, Airtel सर्व प्रीपेड आणि पोस्टपेड वापरकर्त्यांना अमर्यादित 5G डेटा ऑफर करत आहे जे 239 रुपये आणि त्याहून अधिकच्या प्लॅनसह रिचार्ज करतात. ही ऑफर सर्व प्रीपेड वापरकर्त्यांसाठी रु. 239 आणि त्यावरील सर्व अमर्यादित रिचार्ज प्लॅनवर उपलब्ध आहे. त्याच वेळी, एअरटेल पोस्टपेड वापरणारे वापरकर्ते बिल निर्मितीच्या वेळी दर महिन्याला ऑफरचा दावा करू शकतात.

एअरटेल अनलिमिटेड 5G डेटा बेनिफिट काही प्लॅनमध्ये उपलब्ध होणार नाही

एअरटेल अमर्यादित डेटा ऑफर जसे- रु. 239, रु 265, रु 296, रु 299, रु 319, रु 359, रु 399, रु 479, रु 499, रु 519, रु 549, रु 666, रु 699, रु 779, रु. , Rs 999, Rs 2999 आणि Rs 3359 च्या रिचार्जवर उपलब्ध असेल. तथापि, 455 आणि 1799 च्या प्रीपेड पॅकवर अमर्यादित 5G डेटाचा लाभ मिळणार नाही.

Airtel 5G Plus देशातील 270 हून अधिक शहरांमध्ये उपलब्ध आहे

आम्ही तुम्हाला सांगतो की सध्या एअरटेल 5G प्लस सेवा देशातील 270 हून अधिक शहरांमध्ये उपलब्ध आहे. तथापि, Airtel 5G Plus चा लाभ फक्त त्या वापरकर्त्यांनाच मिळेल ज्यांचा मोबाईल 5G ला सपोर्ट करतो. कंपनीचा दावा आहे की Airtel 5G Plus मध्ये यूजर्सला 4G पेक्षा 30 पट जास्त इंटरनेट स्पीड देण्यात येत आहे.

Leave a Comment