कमी बजेट लोकांसाठी या सर्वात स्वस्त कार आहेत , किंमत 5 लाखांपेक्षा कमी ?

बेस्ट बजेट कार: भारतात एंट्री लेव्हल कारसाठी मोठी बाजारपेठ आहे. ज्यांना कार खरेदीवर कमी पैसे खर्च करायचे आहेत किंवा ज्यांचे बजेट कमी आहे त्यांच्यासाठी एंट्री लेव्हल कार हा पर्याय आहे. Maruti Suzuki Alto 800, Maruti Suzuki Alto K10, Renault Kwid आणि Maruti Suzuki Eeco सारखी अनेक एंट्री लेव्हल वाहने कमी बजेटमध्ये उपलब्ध आहेत. Maruti Eeco अगदी 7 सीटर पर्यायासह येते. या सर्व कारची सुरुवातीची किंमत 5 लाख रुपयांपेक्षा कमी आहे. आम्ही तुम्हाला त्यांच्याबद्दल माहिती देऊ.



मारुती अल्टो 800 आणि K10

मारुती सुझुकी अल्टो नावाच्या दोन कार विकते – अल्टो 800 आणि अल्टो K10. त्यापैकी, Alto K10 अधिक अद्ययावत आहे आणि अधिक वैशिष्ट्यांसह येतो. याला एक मोठे इंजिन देखील मिळते (Alto 800 पेक्षा). तथापि, त्याची किंमत देखील अल्टो 800 पेक्षा जास्त आहे. Alto 800 ची किंमत रु. 3.54 लाख पासून सुरू होते तर Alto K10 ची किंमत रु. 3.99 लाख पासून सुरू होते. दोन्हीमध्ये सीएनजीचा पर्याय उपलब्ध आहे. दोन्ही CNG वर 30 पेक्षा जास्त मायलेज देतात

रेनॉल्ट KWID

रेनॉल्टची भारतातील एंट्री लेव्हल हॅचबॅक ही Kwid आहे. त्याची किंमत 4.64 लाख रुपयांपासून सुरू होते. याला दोन इंजिन पर्याय मिळतात – 0.8L पेट्रोल (54PS/72Nm) आणि 1.0L पेट्रोल (68PS/91Nm). यात मानक म्हणून 5-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्स मिळतो तर मोठ्या इंजिनला पर्याय म्हणून ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन मिळते. वैशिष्ट्यांबद्दल बोलायचे झाले तर, यात 8-इंचाची टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम आहे, जी Android Auto आणि Apple CarPlay ला सपोर्ट करते. यात कीलेस एंट्री, इलेक्ट्रिक ORVM, ड्युअल फ्रंट एअरबॅग्ज, EBD सह ABS आणि मागील पार्किंग सेन्सर्स मिळतात.

मारुती इको

सर्वात स्वस्त 7-सीटर वाहनांबद्दल बोलायचे झाल्यास, पहिले नाव समोर येईल ते म्हणजे मारुती ईको. हे अनुक्रमे रु. 4.63 लाख आणि रु. 4.92 लाख पासून सुरू होणार्‍या 5 सीटर आणि 7 सीटर लेआउटमध्ये उपलब्ध आहे. यात 1.2 लीटर NA (नॅचरली एस्पिरेटेड) पेट्रोल इंजिन (73PS/98Nm) आहे. यामध्ये सीएनजीचा पर्यायही उपलब्ध आहे. CNG वर ते 63PS पॉवर जनरेट करते. CNG वर त्याचे मायलेज सुमारे 20KM आहे.

Datsun redi-GO

Datsun redi-GO BS6 च्या एक्स-शोरूम दिल्ली किमती रु. 2.83 लाख ते रु. 4.77 लाख आहेत. या किंमती धातू नसलेल्या रंगांसाठी आहेत. मेटॅलिक रंगांसाठी ग्राहकाला आणखी 3000 रुपये मोजावे लागतील. Datsun redi-GO BS6 मध्ये दोन इंजिन पर्याय आहेत. त्याचे 800cc इंजिन 53hp पॉवर आणि 72Nm टॉर्क जनरेट करते. सोबत 5 स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशन आहे. त्याच वेळी, 1.0 लीटर इंजिन 66hp आणि 91Nm टॉर्क जनरेट करते. या इंजिनसोबत 5 स्पीड मॅन्युअल किंवा एएमटी ट्रान्समिशन उपलब्ध असेल. 1.0-लिटर इंजिन AMT ट्रान्समिशनसह 22kmpl आणि मॅन्युअल ट्रांसमिशनसह 21.7kmpl मायलेज देईल. आणि 800cc इंजिन आणि मॅन्युअल ट्रान्समिशनचे मायलेज 20.71kmpl असेल.

Leave a Comment