मल्टीबॅगर स्टॉक : एक लाख गुंतवणूक एक कोटी झाली, या स्टॉकने मल्टीबॅगर रिटर्न दिला

गॅब्रिएल इंडियाचे शेअर्स त्याच्या गुंतवणूकदारांसाठी मल्टीबॅगर ठरले आहेत.  मात्र, यंदा स्टॉक कमी झाला आहे.  परंतु या समभागाने दीर्घ मुदतीत जोरदार परतावा दिला आहे.  येत्या काही दिवसांत हा स्टॉक वाढेल, असे जाणकारांचे मत आहे.

शॉक ऍब्जॉर्बर्स आणि फ्रंट फोर्क्स यांसारखी राइड कंट्रोल उत्पादने बनवणारी आघाडीची कंपनी गॅब्रिएल इंडिया शेअरच्या समभागांनी त्यांच्या गुंतवणूकदारांना जोरदार नफा दिला आहे.  हा साठा दीर्घकाळासाठी मल्टीबॅगर ठरला आहे.  मात्र, यंदा गॅब्रिएल इंडियाचा स्टॉक २२ टक्क्यांपर्यंत घसरला आहे.  बाजारातील तज्ज्ञांचा असा विश्वास आहे की हा स्टॉक सध्याच्या पातळीपासून 17 टक्क्यांपर्यंत वाढू शकतो.  शुक्रवारी, शेअर बीएसईवर 3.68 टक्क्यांनी वाढून 147.90 रुपयांवर बंद झाला.  या कंपनीचे बाजार भांडवल 2124.49 कोटी रुपये आहे.

दीर्घ मुदतीत मजबूत परतावा दिला

2 नोव्हेंबर 2001 रोजी गॅब्रिएल इंडियाचे शेअर्स 1.35 रुपयांवर होते.  आता हा साठा 147.90 रुपयांवर पोहोचला आहे.  म्हणजेच या कंपनीच्या शेअरने 1 लाख रुपयांच्या गुंतवणुकीचे 1.10 कोटी रुपयांच्या भांडवलात रूपांतर केले आहे.  या समभागाने दीर्घ मुदतीत जबरदस्त परतावा दिला आहे.  गेल्या वर्षी 12 मे 2022 रोजी हा स्टॉक 102.45 रुपये होता.  जो या स्टॉकसाठी एक वर्षाचा नीचांक आहे.  आणि त्याचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 200.90 रुपये आहे.  29 नोव्हेंबर 2022 रोजी हा स्टॉक 52 आठवड्यांच्या उच्चांकावर पोहोचला.

200.90 रुपयांच्या पातळीनंतर या शेअरचा वेग थांबला.  आतापर्यंतच्या उच्च पातळीपासून ते 26 टक्के कमी झाले आहे.  मात्र, आगामी काळात गॅब्रिएल इंडियाच्या शेअर्समध्ये तेजी पाहायला मिळू शकते, असे बाजारातील तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.  गेल्या पाच दिवसांत हा साठा 1.69 टक्क्यांनी घसरला आहे.  त्याच वेळी, त्यात एका महिन्यात 9.34 टक्क्यांनी घट झाली आहे.  गेल्या सहा महिन्यांत स्टॉक 9.84 टक्क्यांनी घसरला आहे.

कंपनी कामगिरी

डिसेंबर २०२२ च्या तिमाहीत, कंपनीच्या एकूण विक्रीत ईव्हीचा वाटा ९ टक्के होता.  त्यात वार्षिक आधारावर तीन टक्क्यांनी वाढ झाली.  EV मध्ये कंपनीचा बाजारातील हिस्सा 60 टक्के आहे.  कंपनीच्या ग्राहकांमध्ये Ola, Ather, TVS, Ampere आणि Okinawa या कंपन्यांचा समावेश आहे.  चांगले उत्पादन मिश्रण आणि किंमत वाढीच्या आधारावर डिसेंबर तिमाहीत कंपनीच्या महसुलात वार्षिक आधारावर 17 टक्के वाढ झाली आहे.

वरच्या बाजारातील विक्रीत सातत्यपूर्ण वाढ आणि निर्यात बाजारातील उत्कृष्ट वाढीचा आधार.  पुढील आर्थिक वर्षात मजबूत कमाई वाढीची शक्यता लक्षात घेता ब्रोकरेज फर्मने 173 रुपयांच्या लक्ष्य किंमतीसह गुंतवणुकीवर खरेदी रेटिंग दिले आहे.

गेल्या पाच दिवसांत कंपनीचा शेअर जवळपास 25 टक्क्यांनी घसरला आहे.  गेल्या एका महिन्यात हा साठा ३० टक्क्यांहून अधिक घसरला आहे.  त्याचप्रमाणे गेल्या वर्षभरात हा साठा ३७.५३ टक्क्यांनी घसरला आहे.  या समभागाचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 4,829.60 रुपये आहे.  अशाप्रकारे, स्टॉक त्याच्या 52 आठवड्यांच्या उच्चांकावरून 44 टक्क्यांनी खाली आला आहे.

हा साठा मल्टीबॅगर ठरला आहे

डिक्सन टेक्नॉलॉजीजचा स्टॉक हा मल्टीबॅगर स्टॉक आहे.  2 फेब्रुवारी 2019 रोजी हा शेअर 449.20 रुपयांच्या पातळीवर होता.  4 नोव्हेंबर 2021 रोजी हा स्टॉक 5590.50 रुपयांच्या पातळीवर गेला.  अशा प्रकारे, सुमारे अडीच वर्षांत, या समभागाने गुंतवणूकदारांना 1144.54 टक्क्यांपर्यंत जबरदस्त परतावा दिला.

दलालांचे मत जाणून घ्या

येस सिक्युरिटीजने कंपनीच्या समभागाचे रेटिंग न्यूट्रल वर श्रेणीसुधारित केले आहे कारण कंपनीच्या स्टॉकमध्ये आधीच लक्षणीय घट झाली आहे.  दुसरीकडे, कंपनीच्या वाढीचा वेग कायम राहण्याची अपेक्षा आहे कारण सर्व श्रेणींमध्ये कंपनीची ऑर्डर बुक निरोगी राहिली आहे.

Leave a Comment