India vs Australia :ऑस्ट्रेलिया रोखणार भारताचा विजय रथ?

भारतीय संघ आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील मालिकेतील तिसरा एकदिवसीय सामना बुधवारी होणार आहे. भारतीय वेळेनुसार दुपारी 1.30 वाजता चेन्नईच्या चेपॉक स्टेडियमवर हा सामना खेळवला जाईल. भारतीय संघाने या वर्षात आतापर्यंत एकही आंतरराष्ट्रीय मालिका गमावलेली नाही. म्हणजेच 2023 च्या सुरुवातीपासून भारतीय संघाचा विजयरथ वनडे, कसोटी आणि टी-20 मालिकेत सुरू आहे.
India vs Australia ODI: सध्या भारतीय संघ आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात तीन सामन्यांची एकदिवसीय मालिका खेळली जात आहे. पहिले दोन सामने झाले असून त्यात दोन्ही संघ १-१ ने जिंकून मालिकेत बरोबरीवर आहेत. आता तिसरा आणि निर्णायक सामना 22 मार्चला होणार आहे. हा सामना चेन्नईच्या चेपॉक स्टेडियमवर दुपारी 1.30 पासून खेळवला जाईल.

कृपया सांगा की भारतीय संघाने या वर्षात आतापर्यंत एकही आंतरराष्ट्रीय मालिका गमावलेली नाही. म्हणजेच 2023 च्या सुरुवातीपासून भारतीय संघाचा विजयरथ वनडे, कसोटी आणि टी-20 मालिकेत सुरू आहे. भारतीय संघ तिसऱ्या वनडेत पराभूत झाला, तर यंदाचा हा कोणत्याही मालिकेतील पहिला पराभव ठरेल.

भारताने यंदाच्या दोन्ही वनडे मालिका क्लीन स्वीपसह जिंकल्या


अशा स्थितीत ऑस्ट्रेलियाला भारताचा विजयरथ रोखण्याची संधी आहे. यासोबतच कसोटी मालिकेतील पराभवाचा बदला घेण्याचीही सुवर्णसंधी आहे. तर भारतीय संघाला विजय कायम ठेवण्याची संधी असेल. भारतीय संघाने या वर्षाच्या सुरुवातीपासून 5 आंतरराष्ट्रीय (कसोटी, एकदिवसीय, T20) मालिका खेळल्या आहेत आणि त्या सर्व जिंकल्या आहेत.मात्र, भारतीय संघाने यंदा एकही परदेशी दौरा केलेला नाही, हेही लक्षात घेण्यासारखे आहे. सर्व 5 मालिका घरच्या मैदानावर खेळल्या गेल्या आहेत. टीम इंडियाने पहिल्यांदा श्रीलंकेचा देशांतर्गत टी-20 मालिकेत 2-1 असा पराभव केला. यानंतर एकदिवसीय मालिकेतच श्रीलंकेचा ३-० असा निर्वाळा झाला. मोठी गोष्ट म्हणजे या वर्षी टीम इंडियाने आतापर्यंत 2 एकदिवसीय मालिका खेळली आहे आणि दोन्ही मालिका क्लीन स्वीप करून जिंकल्या आहेत.

ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध मालिका जिंकण्याची संधी

यानंतर न्यूझीलंड संघ आला, ज्याने टीम इंडियाने वनडे मालिकेत 3-0 ने क्लीन स्वीप केला. यानंतर टी-20 मालिकेत 2-1 असा पराभव पत्करावा लागला. आता ऑस्ट्रेलियन संघ भारत दौऱ्यावर आहे. दोन्ही संघांमध्ये पहिली ४ कसोटी मालिका खेळली गेली, ज्यामध्ये भारतीय संघ २-१ ने जिंकला. आता एकदिवसीय मालिकेतही कांगारू संघाला पराभूत करण्याची संधी आहे.

भारतीय संघाची यंदाची कामगिरी

प्रथम श्रीलंकेला टी-२० मालिकेत २-१ ने पराभूत केले.
एकदिवसीय मालिकेत श्रीलंकेचा 3-0 असा क्लीन स्वीप झाला.
टीम इंडियाने न्यूझीलंडविरुद्धची एकदिवसीय मालिका 3-0 अशी जिंकली.
यानंतर टी-20 मालिकेत किवी संघाचा 2-1 असा पराभव झाला.
– कसोटी मालिकेत ऑस्ट्रेलियन संघाचा 2-1 असा पराभव केला.

Leave a Comment