वजन कमी करण्यासाठी प्या 5 गोष्टींचा आहाराचा भाग करा, वजन कमी होण्यास सुरुवात होईल.

वजन कमी करणे: व्यक्तीला निरोगी राहण्यासाठी प्रथिनांचे सेवन आवश्यक असते.  शरीराच्या योग्य वाढीसाठी आणि देखभालीसाठी प्रथिने देखील आवश्यक आहेत.  याशिवाय, एखाद्या व्यक्तीला त्याचे वय, आकार, कामाचा प्रकार आणि आरोग्य लक्षात घेऊन सामान्यतः कमी-अधिक प्रमाणात प्रथिनांची आवश्यकता असते.  प्रथिने हे अमीनो ऍसिडचे बनलेले रेणू असतात ज्यांची शरीराला योग्य कार्यासाठी, ऊतींची दुरुस्ती आणि स्नायू आणि हाडांच्या आरोग्यासाठी आवश्यक असते.  त्याच बरोबर वजन कमी करण्यासाठी प्रथिने देखील उपयुक्त आहेत.  उच्च प्रथिने खाल्ल्याने चयापचय वाढतो आणि अन्नाची लालसाही कमी होते, ज्यामुळे वजन कमी होण्यास मदत होते.  येथे काही प्रथिने स्त्रोत आहेत ज्यांना तुम्ही तुमच्या वजन कमी करण्याच्या आहाराचा एक भाग बनवू शकता.

बेसन आणि मध डागांपासून मुक्त होतात, बेसन फेस पॅक अशा प्रकारे लावा

वजन कमी करण्यासाठी प्रथिनेयुक्त पदार्थ |  वजन कमी करण्यासाठी प्रथिने समृद्ध अन्न

मसूर

डाळींमध्ये प्रथिने मुबलक प्रमाणात असतात.  याच्या सेवनाने शरीराला प्रथिने तसेच ब जीवनसत्त्वे, फोलेट, झिंक आणि इतर पोषक व खनिजे मिळतात.  अर्ध्या कप मसूरातून एका व्यक्तीला 9 ग्रॅम प्रोटीन आणि 101 कॅलरीज मिळतात.  तुम्ही आठवड्यातून 2 ते 3 वेळा डाळींचे सेवन करू शकता.

फणस

प्रथिनेयुक्त पदार्थांमध्ये फणसाचा उल्लेख तुम्ही क्वचितच ऐकला असेल.  पण, तुम्हाला आश्चर्य वाटेल, आम्ही तुम्हाला सांगतो की जॅकफ्रूट देखील प्रोटीनचा एक चांगला स्रोत आहे.  अनेकजण फळाप्रमाणे कच्चा कच्चा खातात, तर मसालेदार भाजी म्हणून बनवायला आणि खायलाही अनेकजण असतात.  प्रथिनांसह, व्हिटॅमिन सी, फायबर आणि पोटॅशियम देखील यामध्ये आढळतात.

भोपळ्याच्या बिया

सुका मेवा आणि अनेक प्रकारच्या बिया हे प्रथिनांचे चांगले स्रोत आहेत.  यामध्ये भोपळ्याच्या बियांचाही समावेश होतो.  भोपळ्याच्या बियांमध्ये ओमेगा-३ ऍसिड, जीवनसत्त्वे, असंतृप्त चरबी आणि अर्थातच प्रथिने असतात.  तुम्ही या बिया स्वच्छ करून भाजून तुमच्या आहारात समाविष्ट करू शकता.  ते सॅलड, सँडविच, स्नॅक्स आणि बटर बनवूनही खाता येतात.

सोयाबीन दुध

सोया मिल्कमध्ये प्रथिने भरपूर प्रमाणात असतात.  हे शाकाहारी लोकांसाठी प्रथिनांचा एक चांगला स्रोत देखील असल्याचे सिद्ध होते.  सोया मिल्कमध्येही कॅल्शियम भरपूर असते.  त्याचा आहारात वेगवेगळ्या प्रकारे समावेश करा.  तुम्ही त्याचा चहा बनवू शकता, शेक बनवू शकता, ओट्स किंवा तृणधान्ये इत्यादींमध्ये वापरू शकता.

चिकन

मांसाहारी लोकांना प्रथिनांच्या कमतरतेबद्दल सहसा काळजी करण्याची गरज नसते.  चिकनमध्ये भरपूर प्रथिने असतात आणि त्याचे सेवन केल्याने माणसाला भरपूर प्रथिने मिळतात.  बेक केलेले चिकन खाल्ल्याने शरीराला जास्तीत जास्त प्रथिने मिळतात.  यामुळे कॅलरीजचे प्रमाण कमी होईल आणि अधिक प्रथिने मिळतील.

Leave a Comment