बॉलिवूडला टक्कर देणारा रितेश देशमुखचा मराठी चित्रपट वेद, कलेक्शन 55 कोटींचा वेड.

गेल्या काही वर्षांपासून अडचणीचा सामना करत असलेल्या मराठी चित्रपटसृष्टीला ‘ved ‘ने मोठा दिलासा दिला आहे.  बॉलीवूड अभिनेता रितेश देशमुख दिग्दर्शित या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 55 कोटींची कमाई केली आहे.  हा मराठीतील सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट ठरला आहे.

वेड्ससोबत रितेशने दाखवून दिले आहे की त्याच्याकडे अभिनयासोबतच दिग्दर्शन करण्याची क्षमता आहे.  महाराष्ट्रात वडे खूप पसंत केले जात आहेत.  अलिकडच्या काही महिन्यांत काही मराठी चित्रपट प्रदर्शित झाले आहेत पण वैद हा प्रेक्षकांचा आवडता राहिला आहे.  रितेश आणि जेनेलियाची जोडीही वेडबद्दल लोकांचा थरार आहे.  या चित्रपटातील सलमान खानच्या उपस्थितीने तिकीट खिडकीवरही लोकांचे लक्ष वेधले आहे.  जरी तो फक्त छोट्या भूमिकेत आहे.

बॉलिवूड अभिनेत्री असलेल्या रितेशची पत्नी जेनेलिया डिसूझा हिचाही हा पहिला मराठी चित्रपट आहे.  जेनेलिया त्याची निर्माती आहे.  जेनेलियाने सोशल मीडिया पोस्टमध्ये लिहिले आहे की, “मला अनेक भाषांमधील चित्रपटांचा भाग बनण्याची आणि सर्वांचे प्रेम मिळवण्याची संधी मिळाली आहे. महाराष्ट्रात जन्मल्यामुळे, माझ्या मनातील अनेक वर्षांपासून मराठीत चित्रपट करण्याची इच्छा होती. एक स्क्रिप्ट असेल ज्याला मी हो म्हणू शकेन आणि तेच घडले – माझा पहिला मराठी चित्रपट. मी 10 वर्षांनी अभिनयात परतत आहे आणि एका स्वप्नाचा भाग बनत आहे.”

या चित्रपटाने पहिल्या वीकेंडमध्ये सुमारे 10 कोटी रुपये कमावले आणि दुसऱ्या वीकेंडमध्ये 12.75 कोटी रुपये झाले.  रितेशने काही महिन्यांपूर्वी सोशल मीडियावर एक पोस्ट शेअर करून वेड या चित्रपटाची घोषणा केली होती.  या पोस्टमध्ये तो त्याच्या चाहत्यांकडून चित्रपटासाठी आशीर्वाद मागताना दिसला.  चित्रपटाचे पोस्टर शेअर करताना तो म्हणाला होता, “२० वर्षे कॅमेऱ्यासमोर राहिल्यानंतर मी पहिल्यांदाच कॅमेऱ्याच्या मागे काम करत आहे. मी पहिल्यांदाच या मराठी चित्रपटाचे दिग्दर्शन केले आहे. मी तुम्हा सर्वांना नम्रपणे आमंत्रित करतो. या प्रवासाचा एक भाग होण्यासाठी शुभेच्छा आणि आशीर्वाद.”

ट्रेड एक्सपर्ट्स का कहना है कि महामारी के बाद कम बजट की क्षेत्रीय फिल्मों को अधिक दर्शक नहीं मिल रहे हैं। पिछले वर्ष की पहली छमाही में पंजाबी और मराठी की कुछ फिल्में हिट हुई थी। इसके बाद दूसरी छमाही में अधिकतर क्षेत्रीय फिल्मों का प्रदर्शन कमजोर रहा था। इन फिल्मों की स्ट्रीमिंग के राइट्स लेने में अधिकतर OTT प्लेटफॉर्म्स की भी दिलचस्पी नहीं है।

रितेश आणि जेनेलियाची जोडीही वेडबद्दल लोकांचा थरार आहे.  या चित्रपटातील सलमान खानच्या उपस्थितीने तिकीट खिडकीवरही लोकांचे लक्ष वेधले आहे.

Leave a Comment