ही कार देते 35 Kmph चा मायलेज, रस्त्यावर जाताना पाहून मुलांनी वडिलांकडून घेण्याचा आग्रह धरला, जाणून घ्या तपशील

मारुती कार्स: मारुतीची फॅमिली कार बाजारात टाटा टियागो आणि सिट्रोएन सी3 बरोबर स्पर्धा करत आहे. त्याची किंमत इतकी कमी आहे की लोक बाईक सोडून फक्त ती घेण्याचा विचार करत आहेत. आम्ही बोलत आहोत मारुती सुझुकी सेलेरियोबद्दल. मारुती सुझुकी सेलेरियो सीएनजी त्याच्या सेगमेंटमध्ये सर्वाधिक 35 किमी प्रतितास मायलेज देते.कारला 313 लीटरची मोठी बूट स्पेस मिळते

कारची सुरुवातीची किंमत 5.35 लाख रुपये एक्स-शोरूम आहे. कारचे स्पेशल ब्लॅक एडिशन लोकांना खूप आवडले आहे.कारमध्ये 313 लीटरची मोठी बूट स्पेस आहे. या हॅचबॅक कारचे टॉप मॉडेल 7.13 लाख रुपयांच्या एक्स-शोरूममध्ये बाजारात उपलब्ध आहे. हे पेट्रोलमध्ये चार ट्रिम्स LXi, VXi, ZXi आणि ZXi+ मध्ये येते. दुसरीकडे, VXi हा CNG प्रकारात उपलब्ध एकमेव पर्याय आहे.


शक्तिशाली इंजिनसह आकर्षक इंटीरियर

कार 1-L पेट्रोल इंजिनसह येते. जे 67PS ची पॉवर आणि 89Nm टॉर्क जनरेट करते. हे मॅन्युअल आणि स्वयंचलित आवृत्त्यांमध्ये येते. कारचे पेट्रोल पेट्रोल AMT मॉडेल २६.६८ kmpl मायलेज देते. कारचे आतील भाग अतिशय आकर्षक आहे. कारला सात इंची टचस्क्रीन, पुश-बटण स्टार्ट/स्टॉप, पॅसिव्ह कीलेस एंट्री आणि मॅन्युअल एसी मिळते. कारला ड्युअल फ्रंट एअरबॅग्ज, हिल-होल्ड असिस्ट, EBD सह ABS आणि मागील पार्किंग सेन्सर्स मिळतात.

वास्तविक, १ एप्रिलपासून बीएस ६ चे नवीन नियम लागू होत आहेत. या नियमांनुसार कंपन्यांनी त्यांच्या कारमध्ये बदल करण्यास सुरुवात केली आहे. बदलांमध्ये प्रदूषण नियंत्रित करण्यासाठी उपकरणे समाविष्ट आहेत आणि वास्तविक वेळेत प्रदूषण माहिती प्रदान करतात. ही उपकरणे बसविल्यामुळे कंपन्यांचा खर्च वाढला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, मारुतीने स्टॉक एक्स्चेंज फाइलिंगमध्ये म्हटले आहे की, “मारुती सुझुकी सतत खर्च कमी करण्यासाठी आणि अंशतः वाढ ऑफसेट करण्याचा प्रयत्न करत आहे, परंतु असे असूनही किंमत वाढवणे आवश्यक झाले आहे.”

कारच्या किमती 50 हजार रुपयांनी वाढणार आहेत

मारुतीने अद्याप हे स्पष्ट केलेले नाही की ते त्यांच्या कारच्या किमती किती वाढवतील. पण कार तज्ज्ञांच्या मते, 1 एप्रिलनंतर कार कंपन्या त्यांच्या वाहनांच्या किंमतीत 50,000 रुपयांपर्यंत वाढ करू शकतात. बजेट कार किंवा कमी किमतीच्या कारमध्ये ही वाढ 20 ते 25 टक्के असू शकते.

Leave a Comment