Hyundai-Tata कमी चालणार , Maruti ने बनवला हा मास्टर प्लॅन! गाड्या विकल्या जातील

बेस्ट सेलिंग कार ब्रँड: मारुती सुझुकी ही देशातील नंबर वन कार कंपनी आहे. कार विक्रीत ह्युंदाई दुसऱ्या तर टाटा मोटर्स तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. मात्र, लवकरच मारुती सुझुकी दुसऱ्या क्रमांकावर येण्याच्या तयारीत आहे.मारुती सुझुकी नेक्सा: मारुती सुझुकी ही देशातील सर्वात मोठी कार उत्पादक कंपनी आहे आणि बहुतेक कार या कंपनीकडून विकल्या जातात. कार विक्रीत ह्युंदाई दुसऱ्या तर टाटा मोटर्स तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. मात्र, लवकरच मारुती सुझुकी दुसऱ्या क्रमांकावर येण्याच्या तयारीत आहे. वास्तविक, मारुती सुझुकीचे दोन प्रकारचे आउटलेट आहेत: अरेना आणि नेक्सा. कंपनी आपली प्रीमियम उत्पादने नेक्सा आउटलेटद्वारे विकते. मारुती सुझुकी नेक्सा आउटलेट्सला देशातील दुसरा सर्वात मोठा कार विकणारा ब्रँड बनवण्याचे उद्दिष्ट ठेवले आहे.


मारुती सुझुकीचे वरिष्ठ कार्यकारी संचालक विक्री आणि विपणन शशांक श्रीवास्तव यांनी सांगितले की, कंपनी पुढील वर्षात ह्युंदाई आणि टाटा मोटर्सच्या प्रीमियम वाहनांच्या एकूण विक्रीपेक्षा नेक्सा आउटलेटद्वारे वाहने विकण्याचे लक्ष्य ठेवत आहे.


मारुती सुझुकीने आपल्या महागड्या वाहनांच्या विक्रीसाठी 2015 मध्ये Nexa रिटेल चेन सुरू केली. आता त्याची एकूण विक्री 20 लाख युनिट्सच्या पुढे गेली आहे. सध्या या अंतर्गत बलेनो, इग्निस, सियाझ, XL6 आणि ग्रँड विटारा सारखी वाहने विकली जातात. फ्रँक्स आणि जिमनी या आगामी एसयूव्ही देखील या आउटलेट अंतर्गत ऑफर केल्या जातील


2023-24 मध्ये प्रवासी वाहनांची विक्री पाच ते 7.5 टक्क्यांनी वाढेल अशी कंपनीची अपेक्षा आहे. श्रीवास्तव म्हणाले, “आम्ही नेक्सामध्ये २० लाख युनिट्सचा आकडा पार केला आहे. पहिली दहा लाख वाहने चार वर्षांत आणि पुढची दहा लाख तीन वर्षांत विकली गेली.” श्रीवास्तव म्हणाले, “नेक्सा उद्योगात चौथ्या क्रमांकावर आहे, पुढच्या वर्षापर्यंत तो ऑटो उद्योगातील दुसरा सर्वात मोठा ब्रँड होईल अशी आम्हाला अपेक्षा आहे.” चालू आर्थिक वर्षात Nexa चे 3.7 लाख युनिट्स विकले जातील अशी आशा व्यक्त केली आहे, तर गेल्या वर्षीची विक्री 2.55 लाख युनिट्स होती.

Leave a Comment