Maruti Swift: मारुती स्विफ्टने 40 च्या मजबूत मायलेजमध्ये 210 च्या टॉप स्पीडसह आणि खास लूक !

मारुती स्विफ्टने धुमाकूळ घातला, लोण्यासारख्या स्पोर्टी लूकमध्ये 40 चा जबरदस्त मायलेज आणि 210 चा टॉप स्पीड, उत्कृष्ट मायलेज आणि स्वस्त कारसाठी ओळखली जाणारी कंपनी मारुती सुझुकी आता अशा दोन उत्कृष्ट कार लाँच करणार आहे की इतर सर्व कंपन्या तुमचे मन उडवून देतील.  वास्तविक, मारुती लवकरच स्विफ्ट आणि डिझायरचे हायब्रीड प्रकार लॉन्च करणार आहे.

या दोन्ही कार 1 लिटर पेट्रोलमध्ये 35 ते 40 किमी चालवू शकतात असे सांगितले जात आहे.  मध्ये मायलेज देईल.  त्याचवेळी, सूत्रांच्या माहितीनुसार, कंपनी 2024 च्या पहिल्या तिमाहीत कार लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहे.  पुढील ऑटो एक्स्पोमध्ये कारच्या लॉन्चिंगसोबतच बुकिंगही सुरू होईल, असे मानले जात आहे.

मारुती स्विफ्ट लवकरच लॉन्च होणार आहे

मात्र, आत्तापर्यंत कंपनीने अधिकृत घोषणा केलेली नाही आणि कारमध्ये सौम्य हायब्रिड इंजिन असेल की मजबूत हायब्रिड इंजिन असेल हे सांगण्यात आलेले नाही.  पण ग्रँड विटाराप्रमाणेच स्विफ्ट आणि डिझायर या गाड्या सौम्य आणि मजबूत हायब्रीडच्या पर्यायासह लॉन्च केल्या जातील, असे मानले जात आहे.

मारुती स्विफ्टच्या इंजिनमध्ये बदल करण्यात येणार आहेत

मारुती सुझुकी स्विफ्टला 1.2 लीटर 3 सिलेंडर हायब्रिड इंजिन दिले जाईल.  हे इंजिन मारुतीने नुकतेच तयार केले असून ते येणाऱ्या काळात अनेक वाहनांमध्ये पाहता येणार आहे.  असे सांगितले जात आहे की या इंजिनसह 2024 मध्ये स्विफ्ट आणि डिझायर सोबत मारुतीच्या इतर अनेक वाहनांमध्येही हे इंजिन दिसू शकते.

मारुती स्विफ्टची दोन वाहने हायब्रीडमध्ये आहेत

मारुतीच्या पहिल्या दोन वाहनांमध्ये हायब्रीड तंत्रज्ञान देखील आहे.  मारुतीने Ciaz आणि Grand Vitara मध्ये हायब्रीड इंजिन सादर केले होते.  यातील सर्वोत्तम हायब्रीड इंजिन ग्रँड विटारामध्ये देण्यात आले आहे.  यात मजबूत आणि सौम्य हायब्रिड पर्याय आहेत.  स्ट्राँग हायब्रिडबद्दल बोलायचे झाले तर, या इंजिनसह ग्रँड विटारा 27.97 मायलेज देते.  त्याच वेळी, स्विफ्ट आणि डिझायर आता ग्रँड विटाराच्या तुलनेत हलक्या आणि आकाराने लहान आहेत.  त्यामुळे ही दोन्ही वाहने 40 कि.मी.चा असल्याचा अंदाज व्यक्त केला जात आहे.  प्रति लिटर पर्यंत मायलेज देऊ शकते.

मारुती स्विफ्ट किंमत

टोयोटाच्या सहकार्याने कंपनी हायब्रिड तंत्रज्ञानावर काम करत आहे.  त्यामुळे या गाड्यांची किंमत फारशी वाढणार नाही.  स्विफ्ट आणि डिझायर या दोन्हींचे प्रारंभिक मॉडेल 7.5 लाख रुपयांपर्यंत लॉन्च केले जाऊ शकतात.  मात्र, याबाबत आत्ताच काही सांगता येणार नाही कारण कारची किंमत किती असेल यावर बरेच काही कारच्या वैशिष्ट्यांवर अवलंबून असेल.

मारुती स्विफ्टच्या डिझाईनमध्ये बदल करण्यात येणार आहे

त्याच वेळी, डिझायर आणि स्विफ्टचे डिझाइन देखील बदलले जाऊ शकते.  नव्या डिझाईनसह स्विफ्टच्या लॉन्चिंगची चर्चा आधीपासूनच आहे.  असे झाल्यास हायब्रीड इंजिनसह येणाऱ्या कारमध्ये फारसा बदल होणार नाही.  दुसरीकडे, डिझायर बर्याच काळापासून डिझाइनमध्ये बदल करण्यास सांगत आहे आणि यावेळी कंपनी पूर्णपणे बदलू शकते.

Leave a Comment