टीम इंडिया वनडे वर्ल्ड कपसाठी तयार नाही’, माजी पाकिस्तानी स्टार रोहित अँड कंपनीचा इशारा !

विशेषत: रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखालील संघ या वर्षाच्या अखेरीस घरच्या भूमीवर विश्वचषक स्पर्धेत भाग घेण्याची तयारी करत असताना भारताच्या सर्वोच्च क्रमवारीतील अपयश हा मुख्य चर्चेचा मुद्दा आहे.

ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या मालिकेत भारताच्या पराभवामुळे अनेक माजी क्रिकेटपटू नाराज असून त्यांनी टीम इंडियाच्या रणनीतीवर टीकाही केली आहे.  पहिला एकदिवसीय सामना जिंकूनही, भारताने सलग दोन सामने गमावून मालिका 1-2 ने गमावली.

कनेरियाने आपल्या यूट्यूब चॅनलवर सांगितले – विराट कोहलीला फॉर्ममध्ये येण्यासाठी बराच वेळ लागला.  तो कोहली असल्यामुळे संघात फेरबदल झाले नाहीत.  सूर्यकुमार यादवांचा नाश का करत आहात?  संजू सॅमसनला का बरबाद करत आहे?  श्रेयस अय्यरचा फिटनेस हा चिंतेचा विषय, तो वर्ल्डकपसाठी फिट होईल की नाही?  भारत काय करणार?  टीम इंडिया घरच्या मैदानावर विश्वचषक खेळेल पण ते तयार नाहीत.  भारत खराब क्रिकेट खेळला.

कनेरियाने ऑस्ट्रेलियन कर्णधार स्टीव्ह स्मिथच्या चांगल्या कर्णधाराचेही कौतुक केले.  तो म्हणाला – ऑस्ट्रेलिया अव्वल संघाप्रमाणे खेळला.  स्टीव्ह स्मिथ त्याच्या कर्णधारपदाचे सर्व श्रेय घेण्यास पात्र आहे.  तो कर्णधारपदासाठी तयार झाला आहे.  त्याला परत मिळाल्याने ऑस्ट्रेलियाला आनंद होईल.

कनेरिया म्हणाला- ऑस्ट्रेलियाने कसोटी मालिका गमावली, पण त्यांनी ज्या प्रकारे पुनरागमन केले ते कौतुकास्पद आहे.  त्यांनी भारतावर पूर्ण वर्चस्व गाजवले.  एकदिवसीय मालिका जिंकल्यामुळे ऑस्ट्रेलियाने भारताच्या जागी वनडे क्रमवारीत अव्वल स्थान पटकावले.

स्टोक्स आयपीएल 2022 मध्ये खेळला नाही आणि त्यामुळे त्याचे नाव मेगा लिलावासाठी ठेवले नाही.  त्यानंतर कसोटी क्रिकेट आणि इंग्लंडला प्राधान्य देण्याबाबत बोलले.  2021 मध्ये आयपीएलच्या पहिल्या भागादरम्यान एका सामन्यात त्याच्या बोटाला दुखापत झाली आणि उर्वरित सामन्यांमधून तो बाहेर पडला.  नंतर मानसिक आरोग्याच्या कारणांमुळे त्याने क्रिकेटमधून ब्रेक घेतला आणि IPL 2021 च्या UAE लेगमध्ये खेळला नाही.

अलीकडे, स्टोक्सने असेही संकेत दिले की तो आयपीएल 2023 हंगामातील काही सामने गमावू शकतो कारण त्याला ऍशेस सुरू होण्यापूर्वी आयर्लंडविरुद्धच्या एकमेव कसोटीसाठी इंग्लंडला परतायचे आहे.  मात्र, आता मीडिया रिपोर्टनुसार स्टोक्स चेन्नईसोबत संपूर्ण हंगामासाठी उपलब्ध असेल.

Leave a Comment