टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा नुकतीच नवीन अवतारात लाँच करण्यात आली आहे. त्याची सुरुवातीची किंमत १९.१३ लाख रुपये आहे.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा नुकतीच नवीन अवतारात लाँच करण्यात आली आहे. त्याची सुरुवातीची किंमत १९.१३ लाख रुपये आहे. जी, जीएक्स, व्हीएक्स आणि झेडएक्स या एकूण चार प्रकारांमध्ये ते आणण्यात आले आहे. त्यात काही किरकोळ बदल करण्यात आले आहेत.2023 Toyota Innova Crysta च्या डिझाईनबद्दल सांगायचे तर, त्याच्या पुढच्या भागात काही बदल करण्यात आले आहेत. समोर एक लहान लोखंडी जाळी, पुन्हा डिझाइन केलेले बंपर आणि नवीन फॉग लाइट हाउसिंग मिळते. मात्र, मागील बाजूस कोणताही बदल झालेला नाही.


कंपनीने ते 7-सीटर आणि 8-सीटर पर्यायांमध्ये आणले आहे परंतु ZX वरच्या व्हेरियंटमध्ये फक्त 7-सीटर पर्याय उपलब्ध आहे. त्याच्या GX प्रकाराची किंमत 20.09 लाखांपर्यंत आहे. कोणत्या प्रकारात, किती फीचर्स उपलब्ध आहेत ते आम्हाला कळवा.


1. टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा जी

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा चे जी व्हेरियंट हे त्याचे एंट्री लेव्हल व्हेरियंट आहे. G प्रकारात रिफ्लेक्टरसह हॅलोजन हेडलाइट्स, ब्लॅक ग्रिल, 16-इंच स्टील व्हील, लहान MID स्क्रीनसह अॅनालॉग इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, मॅन्युअल एअर कंडिशनिंग आहेयासह, जी व्हेरियंटमध्ये टिल्ट आणि टेलिस्कोपिक स्टीयरिंग, एक थंड ग्लोव्हबॉक्स, रिक्लाइनिंग रिअर सीट, 60:40 स्प्लिट सेकंड रो सीट, ड्युअल एअरबॅग्ज, हिल होल्ड असिस्ट, EBD सह ABS, पॉवर विंडो देखील मिळतात.

2. टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा जीएक्स

हे G व्हेरियंटच्या वर आहे ज्यामध्ये G प्रकारातील सर्व वैशिष्ट्ये उपलब्ध आहेत. यासोबतच क्रोम सराउंडसह हॅलोजन हेडलाइट्स, 16-इंच अलॉय व्हील, अॅपल कारप्ले आणि अँड्रॉइड ऑटोसह टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, 4-स्पीकर सिस्टम, स्पीड सेन्सिंग डोअर लॉकही उपलब्ध आहेत.

3. टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा व्हीएक्स

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा च्या VX प्रकारात GX प्रकारातील सर्व वैशिष्ट्ये आहेत. याशिवाय ऑटो प्रोजेक्टर हेडलाइट्स, सिल्व्हर अॅक्सेंटसह ग्लॉस ब्लॅक ग्रिल, अॅम्बियंट लाइटिंग, 6 स्पीकर ऑडिओ सिस्टम, एलईडी फॉग लाईट्स, ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल आदी सुविधा देण्यात आल्या आहेत.

यासह, VX प्रकारात ड्रायव्हरसाठी उंची समायोजन, कीलेस एंट्रीसह पुश बटण स्टार्ट, क्रूझ कंट्रोल, फ्रंट पार्किंग सेन्सर्स आणि ISOFIX चाइल्ड सीट अँकर देखील मिळतात. हा प्रकार 7 आणि 8 सीट पर्यायांमध्ये उपलब्ध आहे.

4. टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा ZX

ZS व्हेरियंट हे इनोव्हा क्रिस्टा चे टॉप मॉडेल आहे जे अनेक वैशिष्ट्ये आणि तंत्रज्ञानासह येते. यात VX वेरिएंटची सर्व वैशिष्ट्ये आहेत परंतु त्याशिवाय रंगीत MID डिस्प्ले, पॉवर ड्रायव्हर सीट, पुडल दिवे, पडदा आणि साइड एअरबॅग्ज देण्यात आल्या आहेत.

Leave a Comment