अमेरिका: भारतीय वंशाच्या मुलीच्या हत्येप्रकरणी आरोपीला 100 वर्षांची शिक्षा

मिया पटेल नावाची मुलगी मॉनकहाउस ड्राइव्हवरील हॉटेलच्या खोलीत खेळत असताना तिच्या खोलीत गोळी घुसली आणि तिच्या डोक्यात घुसली.  पटेल यांना जवळच्या हॉस्पिटलमध्ये नेण्यात आले, जिथे त्यांनी तीन दिवस जीवनाशी लढा दिला परंतु 23 मार्च 2021 रोजी त्यांना मृत घोषित करण्यात आले.

2021 मध्ये भारतीय वंशाच्या पाच वर्षीय मुलीच्या मृत्यूप्रकरणी अमेरिकेच्या लुईझियाना राज्यात एका 35 वर्षीय व्यक्तीला 100 वर्षांच्या सश्रम कारावासाची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे.  वृत्तसंस्थेनुसार, श्रेवेपोर्टच्या जोसेफ ली स्मिथ नावाच्या व्यक्तीला मिया पटेलच्या हत्येप्रकरणी दोषी ठरवल्यानंतर शिक्षा सुनावण्यात आली आहे.


वास्तविक पटेल मँकहाउस ड्राइव्हवरील हॉटेलच्या खोलीत खेळत असताना एक गोळी तिच्या खोलीत घुसली आणि तिच्या डोक्याला लागली.  पटेल यांना जवळच्या हॉस्पिटलमध्ये नेण्यात आले, जिथे त्यांनी तीन दिवस जीवनाशी लढा दिला परंतु 23 मार्च 2021 रोजी त्यांना मृत घोषित करण्यात आले.

या प्रकरणाच्या तपासात असे समजले की, सुपर 8 मोटेलच्या पार्किंगमध्ये स्मिथचा अन्य एका व्यक्तीसोबत वाद झाला होता.  हॉटेल नंतर विमल आणि स्नेहल पटेल यांच्या मालकीचे आणि चालवले जात होते, जे मिया आणि लहान भावासोबत तळमजल्यावरील युनिटमध्ये राहत होते.


वादाच्या वेळी, स्मिथने दुसर्‍या माणसावर 9-मिमीच्या हँडगनने वार केले, जे सुटले.  गोळी दुसऱ्या माणसाला लागली नाही तर हॉटेलच्या खोलीत जाऊन पटेल यांच्या डोक्यात लागली.  या प्रकरणाच्या तपासाअंती आरोपींना विविध कलमांतून एकूण 100 वर्षांची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे.

Leave a Comment