वयाच्या १७व्या वर्षी आले पहिले गाणे, ९ व्या वर्षी अब्जावधींची मालकिन

रिहाना…जगातील सर्वात श्रीमंत गायिका.  गायिका असण्यासोबतच ती एक गीतकार, अभिनेत्री आणि यशस्वी व्यावसायिक महिला देखील आहे.  रिहाना, ज्याला रिरी म्हणून ओळखले जाते, तिच्या कारकिर्दीत आतापर्यंत 200 दशलक्षाहून अधिक संगीत रेकॉर्ड विकले गेले आहेत.  यासोबतच रिहानाने 9 ग्रॅमी सह अनेक पुरस्कारही आपल्या नावावर केले आहेत.

वयाच्या अवघ्या १५ व्या वर्षी संगीत कारकिर्दीला सुरुवात करणारी रिहाना वयाच्या अवघ्या ३३ व्या वर्षी अब्जाधीश झाली.  तिला तिच्या 2007 च्या अल्बम गुड गर्ल गॉन बॅडने जगभरात ओळख मिळाली.  सध्या नातू-नातू या गाण्याच्या स्तुतीमुळे चर्चेत आहेत.  याआधीही भारतातील शेतकरी आंदोलनाला पाठिंबा दिल्याने रिहाना चर्चेत आली होती.

आज रिहानाच्या सुखवस्तू आणि लक्झरी लाइफमधील यशस्वी आयुष्याची कहाणी…

रिहानाला लहानपणापासूनच गाण्याची आवड आहे, वडिलांकडून व्यवसाय कौशल्ये शिकतात
बार्बाडोसच्या सेंट मायकेलमध्ये जन्मलेल्या रिहानाचे पूर्ण नाव रॉबिन रिहाना फेंटी आहे.  तिला लहानपणापासूनच गाण्याची आवड होती.  रिहानाचे बालपण एका आघातात गेले.  वडील मद्यपी होते, ते दररोज पत्नीला मारहाण करत असत.  या सर्व समस्या असूनही, रिहानाने तिच्या वडिलांकडून अनेक व्यावसायिक कौशल्ये शिकली.

वडील रस्त्याच्या कडेला कपडे विकायचे तर कधी रिहाना त्यांच्यासोबत उभी असायची.  पुढे रिहानानेही शाळेतील छोट्या-छोट्या वस्तू आणि मिठाई विकून घराची आर्थिक स्थिती मजबूत करण्याचा प्रयत्न केला.

हायस्कूलमध्ये संगीत गट तयार केला, पहिले गाणे वयाच्या 17 व्या वर्षी आले

घरची परिस्थिती वाईट असतानाही रिहानाने गाणे सोडले नाही.  हायस्कूलमध्येच त्याने आपल्या दोन मित्रांसह एक संगीत गट तयार केला.  रिहानाला तिचा पहिला ब्रेक मिळाला जेव्हा ती न्यूयॉर्कमधील संगीत निर्माता इव्हान रॉजर्सला भेटली.  इव्हानला रिहानाचा आवाज इतका आवडला की त्याने लगेच काही ट्रॅक रेकॉर्ड करण्याची ऑफर दिली.

यानंतर रिहानाने इव्हानसोबत डझनभर गाणी रेकॉर्ड केली.  काही काळानंतर तिला Def Jam रेकॉर्डिंग लेबल मिळाले, ज्याच्या मदतीने रिहानाचे पहिले गाणे ‘Pon de Replay’ 2005 मध्ये लाँच झाले.  यावेळी रिहाना 17 वर्षांची होती.

यानंतर लवकरच त्याचा पहिला संगीत अल्बम, नाम- म्युझिक ऑफ द सन आला.  या अल्बमच्या जगभरात 2 लाखांहून अधिक प्रती विकल्या गेल्या.

एक यशस्वी गायिका असण्यासोबतच रिहाना एक यशस्वी बिझनेसवुमन देखील आहे.
रिहानाचे सध्या अनेक व्यवसाय आहेत.  यामध्ये मेकअपपासून ते लक्झरी फॅशन ब्रँडपर्यंत सर्व गोष्टींचा समावेश आहे.  रिहानाने 2011 मध्ये तिच्या व्यावसायिक प्रवासाला सुरुवात केली.  त्याने प्रथम परफ्यूम व्यवसायात पाऊल टाकले आणि रिबेल फ्लोअर परफ्यूम लाँच केले.

त्याच्या पहिल्या वर्षातच, $80 दशलक्ष किमतीचे परफ्यूम विकले गेले.  यानंतर रिहानाने तिच्या ब्युटी ब्रँड फेंटीच्या नावाने अनेक परफ्यूम बाजारात आणले.  याशिवाय रिहाना अनेक मोठ्या ब्रँडची क्रिएटिव्ह डायरेक्टर आहे.  या ब्रँडमध्ये प्यूमा, अरमानी आणि डायर सारख्या नावांचा समावेश आहे.

तिच्या सौंदर्य कंपनी ‘फेंटी’ मधून बनली अब्जाधीश
रिहाना 2021 मध्ये वयाच्या अवघ्या 33 व्या वर्षी अब्जाधीश झाली.  तिच्या अब्जाधीश होण्यामागचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे तिची कंपनी फेंटी ब्युटी कॉस्मेटिक्स.  या कंपनीत रिहानाची ५०% हिस्सेदारी आहे.

या कंपनीचे वैशिष्ट्य म्हणजे 50 वेगवेगळ्या स्किन टोनसाठी उत्पादनांची विस्तृत श्रेणी आहे.  यामध्ये खूप गडद शेड्स देखील आहेत, जे 2017 मध्ये रिहानाच्या कंपनीने लॉन्च केले तेव्हा फारच कमी कंपन्यांकडे होते.

बार्बाडोस, सेंच्युरी सिटी आणि बेव्हरली हिल्समधील लक्झरी प्रॉपर्टीज
बार्बाडोसमधील एका छोट्या घरात आयुष्यातील बरीच वर्षे घालवल्यानंतर रिहानाने 2013 मध्ये तिचा पहिला बंगला खरेदी केला होता.  हा बीचसाइड बंगला रिहानाने 180 कोटी रुपयांना खरेदी केला होता.  930 स्क्वेअर फूटमध्ये पसरलेल्या या बंगल्यात जिम आणि पूलसह पाच बेडरूम आहेत.

याशिवाय सेंच्युरी सिटीच्या सेंच्युरी प्लाझा टॉवर्समध्ये रिहानाचे पेंटहाऊसही आहे.  कोविडचा बहुतेक वेळ त्यांनी या पेंटहाऊसमध्ये घालवला.  या सर्वांशिवाय रिहानाने नुकतेच अमेरिकेतील बेवर्ली हिल्स येथे फार्महाऊस खरेदी केले आहे.  ती रिहानाने जवळपास 100 कोटींना खरेदी केली होती.  7,600 स्क्वेअर फूटमध्ये पसरलेल्या या फार्महाऊसमध्ये 5 बेडरूम आहेत.

रिहानाच्या पार्किंगमध्ये अनेक महागड्या गाड्या आहेत
सध्या 11 हजार कोटींहून अधिक मालमत्तेची मालकीण असलेल्या रिहानाकडे अनेक महागड्या गाड्यांचा संग्रह आहे.  त्याची पहिली कार ‘Porsche 911 Turbo S’ होती जी त्याला 2012 मध्ये ख्रिसमस गिफ्ट म्हणून मिळाली होती.

भारतात या कारची सध्याची किंमत सुमारे 3 कोटी रुपये आहे.  याशिवाय रिहानाकडे 2009 चे फेरारी 458 इटालिया मॉडेल आहे.  या कारचे वैशिष्ट्य म्हणजे तिचा वेग.  ही कार केवळ 3.4 सेकंदात 0 ते 100 किमीचा वेग पकडते.

Leave a Comment