नवाजुद्दीनने भाऊ आणि माजी पत्नीवर 100 कोटींचा मानहानीचा खटला दाखल केला, गंभीर आरोप केले

अभिनेता नवाजुद्दीन सिद्दीकीने त्याचा भाऊ आणि माजी पत्नीविरोधात कोर्टात मानहानीचा खटला दाखल केला आहे.  त्याच्यावर लावण्यात आलेले सर्व आरोप मागे घेण्यात यावेत, असे न्यायालयात दाखल केलेल्या याचिकेत म्हटले आहे.  सोबतच त्यांच्याकडून लेखी माफीही मागितली जावी.

बॉलीवूड अभिनेता नवाजुद्दीन सिद्दीकीने भाऊ आणि माजी पत्नीच्या आरोपांना कंटाळून अखेर त्यांच्याविरोधात मानहानीचा खटला दाखल केला आहे.  नवाजुद्दीनने भाऊ शमसुद्दीन आणि माजी पत्नी अंजना पांडे यांच्याकडे 100 कोटी रुपयांची भरपाई मागितली आहे.

नवाजुद्दीनचे वकील सुनील कुमार यांनी न्यायमूर्ती रियाझ छागला यांच्या खंडपीठासमोर मानहानीचा खटला दाखल केला.  या प्रकरणाची सुनावणी ३० मार्च रोजी होणार आहे.  नवाजुद्दीनने याचिकेत म्हटले आहे की, त्याचा भाऊ आणि माजी पत्नी यांच्यावर कायमची बंदी घालण्यात यावी, जेणेकरून त्यांनी त्यांच्या प्रतिष्ठेला धक्का पोहोचेल असे कोणतेही वक्तव्य करू नये.  यासोबतच सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर असा कोणताही मजकूर शेअर करणे बंद करण्याची मागणीही करण्यात आली आहे.

त्याच्यावर लावण्यात आलेले सर्व आरोप मागे घेण्यात यावेत, असे याचिकेत म्हटले आहे.  आपली बदनामी केल्याबद्दल दोघांनीही लेखी माफी मागावी, अशी विनंती नवाजुद्दीन सिद्दीकीने केली आहे.

भावावर माजी पत्नीची फसवणूक आणि भडकावल्याचा आरोप

याचिकेत म्हटले आहे की 2008 मध्ये जेव्हा त्याचा भाऊ शमसुद्दीनने सांगितले की तो बेरोजगार आहे.  नवाजुद्दीनने त्यांची व्यवस्थापक म्हणून नियुक्ती केली.  नवाजुद्दीनने आयकर रिटर्न, ऑडिटिंग, जीएसटी फाइलिंग यांसारखी सर्व कामे शमसुद्दीनकडे सोडून स्वत: चित्रपटांवर लक्ष केंद्रित करण्यास सुरुवात केली.  त्याने त्याचे क्रेडिट कार्ड, डेबिट कार्ड, एटीएम, स्वाक्षरी केलेले चेकबुक, बँकेचा पासवर्ड, ईमेल पत्ता आपल्या भावाला दिल्याचे याचिकेत म्हटले आहे.

नवाजुद्दीनने आरोप केला आहे की, यादरम्यान त्याच्या भावाने अप्रामाणिकपणे पैसे उकळण्यास सुरुवात केली.  चित्रपटांमध्ये व्यस्त असल्याने त्यांना त्यांच्या व्यवहाराबाबत बँकेशी समन्वय साधण्यासाठी वेळ मिळाला नाही.  नवाजुद्दीनचे म्हणणे आहे की, एकदा त्याच्या भावाने सांगितले की तो नवाजच्या नावावर मालमत्ता खरेदी करत आहे, तर प्रत्यक्षात ही मालमत्ता संयुक्तपणे खरेदी करण्यात आली होती.

या मालमत्तांमध्ये यारी रोडवरील फ्लॅट, अर्ध-व्यावसायिक मालमत्ता, बुढाणा येथील शाहपूर येथील फार्महाऊस आणि दुबईतील मालमत्ता यांचा समावेश आहे.

नवाजुद्दीनने सांगितले की, जेव्हा त्याने भाऊ शमसुद्दीनला याबाबत विचारले तेव्हा त्याने आपल्या माजी पत्नीला चिथावणी देण्यास सुरुवात केली.  शमसुद्दीनने अंजनाला नवाजवर खोटे आणि अत्यंत अश्लील आरोप करण्यास प्रवृत्त केले, असे याचिकेत म्हटले आहे.

Leave a Comment