एकही चित्रपट नाही, ‘भोला’ साऱ्या विश्वात आणणार, अनेक बडे स्टार्स दमदार अभिनयाने उतरणार!

अजय देवगणचा अॅक्शन थ्रिलर चित्रपट ‘भोला’ रिलीजसाठी सज्ज आहे.  ‘भोला’ हा तमिळ चित्रपट ‘कैथी’चा रिमेक आहे, ज्याने आता सिनेविश्वात रुपांतर केले आहे.  कमल हसन स्टारर ‘विक्रम’ हा सिनेमा ‘कॅथी’च्या पात्रांना घेऊन बनवण्यात आला होता, ज्याने चांगला व्यवसाय केला होता.  अजय देवगणही ‘भोला’ला युनिव्हर्स बनवणार आहे का?  त्याचे उत्तर त्यांनी दिले आहे.

‘भोला’चा ट्रेलर पाहिल्यानंतर अजय देवगणच्या चाहत्यांची उत्कंठा वाढली आहे.  ‘भोला’च्या दिग्दर्शकाची जबाबदारी स्वीकारल्यानंतर स्टार अजय देवगणचे चाहते तर प्रचंड होतेच, पण त्याच्या दिग्दर्शन शैलीचेही खूप कौतुक होत आहे.  ‘भोला’ हा एक फुल ऑन मसाला एंटरटेनर आहे.  त्याची व्याप्ती खूप मोठी आहे आणि ट्रेलरमध्ये दिसणारे अॅक्शन सीक्वेन्स पाहून अनेकांची तोंडे उघडी राहिली आहेत.  नेत्रदीपक व्हिज्युअल्स आणि स्फोटक अॅक्शन यांचा जबरदस्त मेळ या चित्रपटात पाहायला मिळणार हे निश्चित.

कथेच्या पातळीवरही ‘भोला’ खूपच रोमांचक दिसत आहे.  अजयचा हा प्रोजेक्ट हिट तमिळ चित्रपट ‘कैथी’चा हिंदी रिमेक आहे.  दिग्दर्शक लोकेश कनगराज यांच्या ‘कैथी’ला कल्टचा दर्जा मिळाला आहे.  कार्ती अभिनीत या चित्रपटाने एका वेगळ्या सिनेमॅटिक विश्वाचा पाया रचला, ज्यात मागच्या वर्षी आलेला ‘विक्रम’ हा दुसरा चित्रपट होता.

कमल हसन, विजय सेतुपती आणि फहद फाजील स्टारर ‘विक्रम’ ने जगभरात 400 कोटींपेक्षा जास्त व्यवसाय केला आहे, परंतु चाहत्यांना मोठ्या पडद्यावर एक उत्कृष्ट चित्रपट अनुभव देखील दिला आहे.  अशा स्थितीत ‘कैथी’चा रिमेक भोलाबाबत चाहत्यांमध्ये एक वैधानिक उत्सुकता आहे, अजयचा चित्रपटही नवे सिनेविश्व घेऊन येणार का?  ‘भोला’चा स्टार आणि दिग्दर्शक अजयने आता असे उत्तर दिले आहे, जे ऐकून चाहत्यांना नक्कीच आनंद होईल.

‘भोला’मध्ये अजय देवगण (श्रेय: सोशल मीडिया)
‘भोला’ ब्रह्मांड येत आहे
व्हरायटीला दिलेल्या एका नवीन मुलाखतीत अजयने पुष्टी केली आहे की ‘भोला’ एका विश्वाची सुरुवात करणार आहे.  तो म्हणाला, ‘भोला एवढ्या चिठ्ठीवर संपतो जिथे तुम्हाला वाटतं की त्याचा दुसरा भागही असेल.  हा दुसरा भाग ‘विक्रम’ सारखा किंवा कोणतेही रुपांतर होणार नाही.  कारण आम्ही वेगवेगळ्या प्रकारची नवीन पात्रं आणणार आहोत.  तर होय, पुढेही चालू राहणार आहे, हा आमचा दृष्टिकोन आहे.  अजय झळकल्यानंतर ‘भोला’ पाहण्यासाठी सज्ज असलेल्या प्रेक्षकांची उत्सुकता आणखी वाढणार आहे.

‘भोला’ युनिव्हर्समध्ये अभिषेक बच्चन आणि सलमान खान?
अजय, दबंग स्टार सलमान खानसोबत ‘भोला’ची चर्चा वाढवण्यासाठी ज्या अभिनेत्यांची नावे अहवालात येत आहेत, त्यांचाही समावेश आहे.  गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये सलमान ‘भोला’च्या विश्वात पाऊल ठेवणार असल्याचं अनेक रिपोर्ट्समध्ये म्हटलं होतं.  असे मानले जाते की अजय सध्या हा प्रोजेक्ट 3 भागांची फ्रँचायझी म्हणून विकसित करत आहे आणि जर ‘भोला’ नाही तर त्याच्या सिक्वेलमध्ये सलमान देखील दिसणार आहे.

गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्येच अशी बातमी आली होती की ‘भोला’मध्ये अभिषेक बच्चनचा मोठा कॅमिओ आहे आणि तो एक नकारात्मक भूमिका साकारणार आहे.  फेब्रुवारीमध्ये, जेव्हा अजयने ‘भोला’चा प्रोमो शेअर केला होता, तेव्हा ट्विटर पब्लिकने चित्रपटातील एका खलनायकाबद्दल जवळजवळ पुष्टी केली होती, की ते अभिषेकचे पात्र होते.

Leave a Comment