गाडीचा रंग सांगतो तुम्ही किती हुशार आहात! अभ्यासाचा दावा, वाहनाच्या रंगासह ‘आयक्यू’ चाचणी करा

पांढऱ्या रंगाच्या कार मालकांची बौद्धिक क्षमता ‘IQ’ (Intelligence Quotient) सर्वात जास्त असल्याचे एका अभ्यासात आढळून आले आहे.  दुसरीकडे, हिरवा कलर सर्वात कमी प्रत्येक गाडीचा रंग काही ना काही सांगत असतो…!

तुम्ही कधी विचार केला आहे का की तुमच्या कारचा रंग तुमच्या बौद्धिक क्षमतेबद्दलही सांगतो.  जर तुम्ही आतापर्यंत हे लक्षात घेतले नसेल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप महत्त्वाची आहे.  नुकत्याच झालेल्या एका अभ्यासातून समोर आले आहे की, कारचा रंगही वाहन मालकाच्या ‘आयक्यू’ (इंटेलिजन्स कोटिएंट) किंवा बौद्धिक क्षमतेबद्दल बरेच काही सांगतो.  या संशोधनानुसार काही विशिष्ट रंगांचे वाहनधारक अधिक हुशार असतात. केल्या आहेत.

जेव्हा जेव्हा तुम्ही नवीन कार घेण्याचा विचार करता तेव्हा त्या वाहनाचे मॉडेल निवडल्यानंतर तुमच्या मनात पुढील प्रश्न येतो की त्याच्या रंगाचा.  कारचा रंग फायनल करण्यापूर्वी, लोकांना त्यांच्या आवडीसह कुटुंबातील सदस्य आणि मित्र इत्यादींचे मत घेणे आवडते.  पण तुम्ही निवडलेल्या कारचा रंग, तो रंग तुमच्या बुद्धिमत्तेबद्दलही सांगतो.

अभ्यास काय म्हणतो

यूकेच्या स्क्रॅप कार कंपॅरिझनने केलेल्या अभ्यासानुसार, कारचा रंगही सांगतो की तुम्ही किती स्मार्ट आहात.  या संशोधनात, वेगवेगळ्या रंगांच्या वाहनांच्या मालकांच्या बुद्धिमत्तेची (IQ) चाचणी घेण्यात आली आणि असे आढळून आले की, पांढऱ्या रंगाची कार निवडणाऱ्या लोकांची सरासरी IQ पातळी 95.71 होती, जी सर्वात जास्त होती.  दुसरीकडे, हिरव्या रंगाच्या कार मालकांना सर्वात कमी IQ 88.43 मिळू शकतो.  येथे खाली आम्ही अभ्यासात आढळलेल्या वेगवेगळ्या रंगांनुसार वाहन मालकांच्या इंटेलिजेंस कोटिंट (IQ) स्कोअरबद्दल सांगत आहोत –

या आधीच्या अभ्यासात असे समोर आले होते की, कोणत्या प्रकारची नंबर प्लेट असलेले वाहनधारक अधिक हुशार आहेत.  हे वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा: वाहनाच्या नंबर प्लेटसह ‘कला’ करणाऱ्यांचा बुद्ध्यांक कमी!

Leave a Comment