छत्तीसगडमधील किती टक्के लोकांचा विश्वास आहे की पंतप्रधान मोदींचे काम चांगले आहे ?

देश का मूड : छत्तीसगडमध्ये नोव्हेंबरमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत.  त्याआधी मातृसेने एबीपी न्यूजसाठी सर्वेक्षण केले आहे.  पीएम मोदी गेम चेंजर ठरतील का, या सर्वेक्षणात जनतेने मत मांडले आहे.

देश का मूड एबीपी न्यूज सर्व्हे: छत्तीसगडमध्ये नोव्हेंबरमध्ये विधानसभा निवडणुका होणार आहेत.  त्याआधी एबीपी न्यूज राज्यातील जनतेचा मूड समजून घेत आहे.  एबीपी न्यूजसाठी, मॅट्रिसने राज्यातील सर्व 90 विधानसभा जागांचे सर्वेक्षण केले आहे.  या सर्वेक्षणात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या कामाबद्दल तसेच राज्याच्या निवडणुकीत ते गेम चेंजर ठरतील की नाही, याबाबतही जनतेने कौल दिला आहे.  कृपया सांगा की हे सर्वेक्षण 7 मार्च ते 22 मार्च दरम्यान करण्यात आले आहे, ज्यामध्ये 27 हजार लोकांचे मत घेण्यात आले आहे.  सर्वेक्षणातील त्रुटीचे मार्जिन अधिक उणे ३ टक्के आहे.  पीएम मोदींशी संबंधित प्रश्नांवर जनतेचे मत जाणून घेऊया.

पीएम मोदींचे काम कसे आहे?

खूप चांगले – 46 टक्के

समाधानकारक – 48 टक्के

अतिशय गरीब – 06 टक्के

केंद्र सरकारचे कामकाज कसे चालते?

खूप चांगले – 38 टक्के

समाधानकारक – 44 टक्के

खूप गरीब – 18 टक्के

सर्वेक्षणाच्या निकालानुसार, छत्तीसगडमधील 46 टक्के लोकांचा असा विश्वास आहे की पीएम मोदींचे काम ‘बरेच चांगले’ आहे.  ४८ टक्के लोकांच्या मते, पंतप्रधानांचे कामकाज ‘समाधानकारक’ आहे.  या संदर्भात, 90 टक्क्यांहून अधिक लोकांच्या प्रतिक्रिया पंतप्रधान मोदींबद्दल सकारात्मक दिसत आहेत.  केवळ 6 टक्के लोकांनी पीएम मोदींच्या कामगिरीचे वर्णन ‘अत्यंत वाईट’ केले आहे.

छत्तीसगड विधानसभा निवडणुकीत पीएम मोदी गेम चेंजर ठरतील का?

खूप – 38 टक्के

काही प्रमाणात – 23 टक्के

कोणताही प्रभाव नाही – 39 टक्के

दुसरीकडे, बहुतांश निवडणुकांमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे भाजपचे सर्वात मोठे प्रचारक म्हणून पाहिले जात असल्याने काँग्रेसकडून त्यांना लक्ष्य केले जात आहे.  भाजप पीएम मोदींचा चेहरा समोर ठेवून निवडणूक लढवते अशी चर्चा आहे.  अशा परिस्थितीत पंतप्रधान मोदी छत्तीसगड निवडणुकीत गेम चेंजर ठरू शकतात का?  सर्वेक्षणात जेव्हा हा प्रश्न विचारण्यात आला तेव्हा लोकांचा संमिश्र प्रतिसाद होता. 38 टक्के लोकांनी पीएम मोदी ‘खूपच ‘गेमचेंजर’ सिद्ध होतील, असे म्हटले आहे.  23 टक्के लोकांनी सांगितले की, पंतप्रधानांना ‘थोडा’ फरक पडेल आणि 39 टक्के लोकांनी सांगितले की त्यांचा (पीएम मोदी) ‘कोणताही परिणाम’ होणार नाही.

Leave a Comment