देशात कोरोनाचा कहर, 24 तासांत 1800 हून अधिक रुग्ण, पॉझिटिव्ह दर 3.19

देशभरातील कोरोना प्रकरणे आता भयावह आहेत.  दिल्ली, महाराष्ट्र, गुजरातसह इतर राज्यांमध्ये कोविड रुग्णांचा आलेख वाढत आहे.  आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 1805 नवीन रुग्ण आढळले आहेत.  तर सकारात्मकता दर देखील 3.19 पर्यंत वाढला आहे.

देशभरातील कोरोना प्रकरणे आता भयावह आहेत.  दिल्ली, महाराष्ट्र, गुजरातसह इतर राज्यांमध्ये कोविड रुग्णांचा आलेख वाढत आहे.  आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत 1805 नवीन रुग्ण आढळले आहेत.  तर सकारात्मकता दर देखील 3.19 पर्यंत वाढला आहे.  त्याचवेळी राजधानी दिल्लीत कोरोनाच्या प्रकरणांमध्ये मोठी वाढ झाली आहे.  रविवारी दिल्लीत कोरोनाचे 153 नवीन रुग्ण आढळले.  तर दैनंदिन सकारात्मकता दर 9.13 टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे.  यापूर्वी शनिवारपर्यंत, दैनिक सकारात्मकता दर 4.98 टक्के होता आणि 139 नवीन प्रकरणांची नोंद झाली होती.

आरोग्य विभागाच्या म्हणण्यानुसार, दिल्लीत कोरोनाचे रुग्ण सातत्याने आढळत आहेत.  शुक्रवारी, दैनिक सकारात्मकता दर 6.66 टक्के होता आणि 152 रुग्ण होते.  गुरुवारी 117 प्रकरणे होती आणि 4.95 टक्के दैनंदिन सकारात्मकता दर नोंदवला गेला.  बुधवारी दिल्लीत सकारात्मकता दर 5.08 टक्के होता आणि 84 कोरोनाव्हायरस प्रकरणे आढळून आली.  त्याचप्रमाणे मंगळवारी सकारात्मकता दर 5.83 होता आणि 83 प्रकरणे नोंदवण्यात आली.

दिल्लीतील रुग्णालयांमधील परिस्थिती तपासण्यासाठी मॉक ड्रिल करण्यात आले

कोरोनाची वाढती प्रकरणे पाहता रुग्णालयांची स्थिती जाणून घेण्यासाठी रविवारी दिल्लीच्या सरकारी रुग्णालयांमध्ये मॉक ड्रिलचे आयोजन करण्यात आले होते.  दिल्लीच्या लोकनायक हॉस्पिटलचे एमडी डॉ सुरेश कुमार यांनी सांगितले की, कोरोनाचा धोका लक्षात घेता हॉस्पिटलमध्ये 450 बेड, 5 PSA ऑक्सिजन प्लांट आणि D-प्रकारचे ऑक्सिजन सिलिंडर राखीव ठेवण्यात आले आहेत.

उत्तर प्रदेशातील लखीमपूर येथील एका शाळेत ३७ विद्यार्थिनींना कोरोनाची लागण झाली आहे

उत्तर प्रदेशातील लखीमपूर खेरी जिल्ह्यात कोरोना बॉम्बचा स्फोट झाला आहे.  येथील एका शाळेत ३७ विद्यार्थिनी आणि एका कर्मचाऱ्यांना कोरोनाची लागण झाल्याने खळबळ उडाली आहे.  सध्या जिल्ह्यात कोरोनाचे 41 सक्रिय रुग्ण आहेत.  लखीमपूर खेरीचे मुख्य वैद्यकीय अधिकारी डॉ. संतोष गुप्ता यांनी वृत्तसंस्थेला सांगितले की, मितौली ब्लॉकच्या कस्तुरबा शाळेत कोरोनाचे ३८ रुग्ण आढळले आहेत.  यापैकी ३७ विद्यार्थिनी आणि एक शाळा कर्मचारी आहे.  23 मार्च रोजी या विद्यार्थिनींना कोरोनाची लागण झाली होती.  सीएमओ डॉ.संतोष गुप्ता यांच्यासह अतिरिक्त सीएमओ डॉ.अनिल गुप्ता यांनी शाळेला भेट दिली होती.

Leave a Comment