Oyo च्या कमाईत भरपूर वाढ 5700 कोटी रुपये कमावले ?

हॉस्पिटॅलिटी आणि ट्रॅव्हल-टेक फर्म OYO चे आर्थिक वर्ष बॅट-बॅट असणार आहे. OYO ने पुढील आर्थिक वर्षात 5700 कोटी रुपयांचा महसूल मिळण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे. OYO चे संस्थापक आणि CEO रितेश अग्रवाल (संस्थापक आणि ग्रुप CEO रितेश अग्रवाल) यांच्या मते, FY23 मध्ये कंपनीचा महसूल 5,700 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त असू शकतो, जो FY23 मध्ये नोंदवलेल्या 4,780 कोटी रुपयांपेक्षा 19 टक्क्यांनी जास्त आहे. सोमवारी एका टाऊन हॉलमध्ये, रितेश अग्रवाल यांनी फर्मच्या कर्मचार्‍यांना सांगितले की OYO पुढील आर्थिक वर्षात सुमारे 800 कोटी रुपयांचा समायोजित EBITDA गाठू शकेल.कर्मचार्‍यांसमोर सादरीकरणादरम्यान, रितेश अग्रवाल म्हणाले की, भारत, इंडोनेशिया, यूएस आणि यूकेमध्ये सतत वाढ आणि संदर्भित ऑप्टिमायझेशन, तसेच युरोपियन व्हेकेशन होम व्यवसायातील समन्वयामुळे कंपनीची आर्थिक स्थिती सुधारली आहे. “FY2023 साठी OYO चा महसूल रु. 5,700 कोटी पेक्षा जास्त अपेक्षित आहे, जो FY2022 मध्ये मिळवलेल्या रु. 4,780 कोटींपेक्षा जवळपास 19 टक्क्यांनी जास्त आहे,” ते पुढे म्हणाले.

OYO च्या प्रवक्त्याशी संपर्क साधला असता त्यांनी प्रतिक्रिया देण्यास नकार दिला. रितेश अग्रवाल यांनी कर्मचार्‍यांना सांगितले की OYO कडे सध्याची रोख रक्कम रु. 2,700 कोटी आहे आणि कंपनीला सध्याच्या कामकाजासाठी यापैकी फारच कमी खर्च करण्याची अपेक्षा आहे. OYO चे बाह्य निधीवरील अवलंबित्व देखील कालांतराने रोखीच्या प्रवाहात सुधारणा झाल्यामुळे हळूहळू कमी झाले आहे, असे ते म्हणाले.

कंपनीने तिच्या ड्राफ्ट रेड हेरिंग प्रॉस्पेक्टस (DRHP) च्या अपडेटमध्ये सिक्युरिटीज अँड एक्स्चेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (SEBI) कडे दाखल करताना FY2023 च्या पहिल्या सहामाहीत रु. 63 कोटींचा समायोजित EBITDA नोंदवला. जानेवारीमध्ये, OYO ला SEBI ने ड्राफ्ट IPO (इनिशियल पब्लिक ऑफरिंग) कागदपत्रे काही अपडेट्ससह पुन्हा फाइल करण्यास सांगितले होते. सप्टेंबर 2021 मध्ये, OYO ने SEBI कडे 8,430 कोटी रुपयांच्या IPO साठी प्राथमिक कागदपत्रे दाखल केली.

Leave a Comment