पॅन आधार लिंक सोपा मार्ग: पॅन आधारशी लिंक करण्याचे दोन सोपे मार्ग त्वरीत समजून घ्या ?

नवी दिल्ली:

पॅन आधार लिंक सोपा मार्ग: आधार कार्ड पॅन कार्डशी लिंक करणे अनिवार्य करण्यात आले आहे.  1 एप्रिल 2023 पासून, आधार कार्डशी लिंक नसलेली सर्व पॅन कार्डे (पॅन कार्ड आधार कार्ड लिंक) निष्क्रिय होतील.  सर्व पॅनकार्डधारकांनी पुढील वर्षी मार्चच्या शेवटच्या तारखेपूर्वी त्यांचे पॅन आधार कार्डशी लिंक करणे आवश्यक आहे.  नुकतेच आयकर विभागाने या संदर्भात ट्विट करून सर्वांना इशारा दिला आहे की, असे न झाल्यास पॅन कार्ड अवैध होईल.  यासोबतच अशा लोकांना कर्ज घेणे, क्रेडिट कार्ड घेणे आणि बँकिंगशी संबंधित इतर अनेक कामांमध्ये अडचणी येतात.  त्यामुळेच आधार कार्ड पॅनकार्डशी वेळेवर लिंक करणे अत्यंत आवश्यक आहे.

माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, प्राप्तिकर विभाग वेळोवेळी पॅन कार्डशी आधार लिंक करण्याची तारीख जारी करत राहिला आणि पुढेही वाढवत राहिला, परंतु असे असतानाही बरेच लोक तसे करत नव्हते.  आता, एक कठोर निर्णय घेत आयकर विभागाने स्पष्ट केले आहे की, आता आधार लिंक न केलेले पॅन कार्ड अवैध ठरणार आहेत.

आयकर विभागाचे ट्विट

प्राप्तिकर कायदा, 1961 नुसार, सर्व पॅन धारकांसाठी, जे सूट मिळालेल्या श्रेणीत येत नाहीत, त्यांनी 31.03.2023 पूर्वी त्यांचे पॅन आधारशी लिंक करणे अनिवार्य आहे.  जे पॅन आधारशी लिंक नाहीत, ते पॅन ०१.०४.२०२३ पासून निष्क्रिय होतील.  जे आवश्यक आहे ते आवश्यक आहे.

पॅन कार्ड आधारशी लिंक करण्याचा मार्ग काय आहे ते जाणून घेऊया- पॅन कार्डला आधार क्रमांकाशी कसे लिंक करावे
यासाठी, सर्वप्रथम तुम्हाला आयकर विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर (इन्कम टॅक्स वेबसाइट) जावे लागेल.  या लिंकवर क्लिक करून तुम्ही थेट योग्य ठिकाणी पोहोचाल. 

https://eportal.incometax.gov.in/iec/foservices/#/pre-login/bl-link-aadhaar

येथे स्पष्टपणे सूचित केले आहे की CBDT परिपत्रक F. No.  370142/14/22-TPL दिनांक 30 मार्च 2022 रोजी, ज्यांना 1 जुलै 2017 पर्यंत पॅन कार्ड जारी करण्यात आले होते त्यांनी 31 मार्च 2022 पर्यंत आधार कार्ड पॅन कार्डशी लिंक केलेले असावे.  दुसरीकडे, असे करण्यात अयशस्वी झालेल्या करदात्यांना 30 जून 2022 पर्यंत 500 रुपये शुल्कासह असे करण्याची मुभा देण्यात आली होती आणि या तारखेपर्यंत ज्यांनी असे केले नाही त्यांना आता यासाठी 1000 रुपये शुल्क भरावे लागेल. कार्य..

आधार कार्डसोबत पॅन कार्ड लिंक करण्याचा सोपा मार्ग – (वेबसाइटद्वारे पॅन कार्डला आधारशी कसे लिंक करावे)
आधार कार्ड पॅन कार्डशी लिंक करण्याचा सर्वात सोपा मार्ग आयकर विभागाच्या वेबसाइटवरच देण्यात आला आहे.  सर्वप्रथम आयकर विभागाच्या ई-फायलिंग साइटवर जा.  www.incometaxindiaefiling.gov.in या वेबसाइटवर जा.  येथे डावीकडील तक्त्यामध्ये द्रुत लिंक्स दिल्या आहेत.  त्यावर जा आणि आधार लिंक वर क्लिक करा.  एक नवीन पृष्ठ उघडेल.
या पेजवर तुम्हाला दोन नंबर टाकावे लागतील म्हणजे तुमचा पॅन नंबर आणि आधार नंबर.  यानंतर, खाली उजव्या बाजूला Validate चे बटण दिसेल, ज्यावर क्लिक करावे लागेल.  जर तुमचे नाव, जन्मतारीख आणि पत्ता इत्यादी सर्व जुळत असतील तर तो ओटीपीद्वारे लिंकचा पर्याय देईल.  ज्यानंतर ते होईल.  आणि जर डेटा कोणत्याही प्रकारे जुळत नसेल, तर कोणत्याही कार्डमध्ये दुरुस्ती करावी लागेल, त्यानंतर तीच प्रक्रिया पूर्ण करावी लागेल आणि पॅन आधारशी जोडला जाईल.

मोबाईल वापरून पॅनला आधार क्रमांकाशी कसे लिंक करावे
ज्या करदात्यांना आधार क्रमांक पॅनशी लिंक करायचा आहे त्यांनी त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावरून 567678 किंवा 56161 वर एसएमएस पाठवणे आवश्यक आहे.  त्याचे स्वरूप UIDPAN<space><12 अंकी आधार कार्ड><space><10 अंकी PAN> आहे नंतर ते 567678 किंवा 56161 वर पाठवा.

Leave a Comment