महिलेला 18 वर्षांनी ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळाले , 959 वेळा नापास, इतके पैसे खर्च केले ?

ड्रायव्हिंग लायसन्स चाचणी: या महिलेने वारंवार अपयश येऊनही प्रयत्न करणे सोडले नाही आणि शेवटी यश मिळाले. 69 वर्षीय महिलेला ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळाले आहे. ती ९५९ वेळा नापास झाली होती. त्यांना 960 व्यांदा यश मिळाले आहे. यामध्ये त्यांनी मोठा पैसाही खर्च केला आहे.
तब्बल 18 वर्षांच्या प्रतीक्षेनंतर एका 69 वर्षीय महिलेला अखेर तिचा ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळाला आहे. चा सा-सून नावाची महिला दक्षिण कोरियाच्या जेओन्जू येथील रहिवासी आहे. त्याने 960 वेळा परीक्षा दिली आणि यावेळी त्याला यश मिळाले. ती ९५९ वेळा नापास झाली आहे. तीन वर्षे त्यांनी आठवड्यातून पाच दिवस सतत चाचण्या दिल्या. सा-सूनने एप्रिल 2005 मध्ये पहिली लेखी परीक्षा दिली.


मिररच्या रिपोर्टनुसार, नंतर त्यांनी आठवड्यातून दोनदा लेखी परीक्षा देण्यास सुरुवात केली. ती उत्तीर्ण झाल्यावर प्रात्यक्षिक परीक्षेची पाळी आली.त्यानंतर 10 प्रयत्नांनंतर तो ड्रायव्हिंगची परीक्षा उत्तीर्ण झाला. एकूण 960 वेळा त्याला परीक्षा द्यावी लागली. आणि आता त्याला ड्रायव्हिंग लायसन्स मिळाले आहे.

आपण किती पैसे खर्च केले?रिपोर्ट्सनुसार, सा-सूनने या सगळ्यासाठी 11,000 पौंड (सुमारे 11 लाख रुपये) खर्च केले आहेत. आपल्या कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करण्यासाठी ती भाजीविक्रेत्याचे काम करते. या व्यवसायासाठी त्याला ड्रायव्हिंग लायसन्सची गरज होती, म्हणूनच त्याने कधीही हार मानली नाही. त्याच्या ड्रायव्हिंग इन्स्ट्रक्टरने सांगितले की त्याला आता आराम वाटत आहे. तो म्हणाला, ‘जेव्हा त्याचा परवाना मिळाला तेव्हा आम्ही सर्वांनी खूप आनंदित होऊन त्याला मिठी मारली, फुले दिली. आपल्या खांद्यावरून मोठं ओझं उतरल्यासारखं वाटत होतं. ती खूप प्रयत्न करत असल्यामुळे तिला हार मानायला सांगायची हिंमत आमच्यात नव्हती.
शेकडो प्रयत्न पार करून सा-सून सेलिब्रिटी झाला आहे. ह्युंदाई या कार कंपनीच्या जाहिरातीतही ती दिसली होती. दक्षिण कोरियाची कंपनी ह्युंदाईने त्याला 11,640 पौंड (सुमारे 11.78 लाख रुपये) किंमतीची कारही भेट दिली आहे. कोरियन ड्रायव्हर्स लायसन्स एजन्सीनुसार, 50 मिनिटांच्या लेखी परीक्षेत रस्त्याचे नियम आणि कार देखभाल यावरील 50 बहु-निवडक प्रश्न असतात. 775 व्यांदा अपयशी ठरल्यानंतर सा-सून फेब्रुवारीमध्ये म्हणाले, ‘माझा विश्वास आहे की जर तुम्ही सतत प्रयत्न केले तर तुम्ही तुमचे ध्येय साध्य करू शकता.’

Leave a Comment