अफगाणिस्तानने घेतला अपमानाचा बदला! पाकिस्तानविरुद्ध टी-20 मालिका जिंकून इतिहास रचला

अफगाणिस्तानने दुसऱ्या टी-२० सामन्यात पाकिस्तानचा सात गडी राखून पराभव करत मालिकेत २-० अशी अभेद्य आघाडी घेतली आहे.  अफगाणिस्तानने पहिल्यांदाच पाकिस्तानविरुद्ध टी-20 मालिका जिंकली आहे.  या विजयासह अफगाणिस्तानने आशिया कपमध्ये पाकिस्तानविरुद्धच्या पराभवाचा बदला पूर्ण केला आहे.

तीन सामन्यांच्या मालिकेतील दुसऱ्या सामन्यात अफगाणिस्तानने पाकिस्तानचा सात गडी राखून पराभव केला.  या विजयासह अफगाणिस्तानने मालिकेत २-० अशी अभेद्य आघाडी घेतली.  शारजाहमध्ये खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात पाकिस्तानने अफगाणिस्तानला 131 धावांचे लक्ष्य दिले होते, जे त्याने एक चेंडू बाकी असताना पूर्ण केले.  अफगाणिस्तानने पहिल्यांदाच पाकिस्तानी संघाविरुद्ध टी-20 मालिका जिंकली आहे.

या सामन्यात अफगाणिस्तानला शेवटच्या दोन षटकात विजयासाठी २२ धावा करायच्या होत्या आणि त्यांना विजय मिळवणे थोडे कठीण दिसत होते.  पण, नसीम शाहच्या षटकात मोहम्मद नबी आणि नजीबुल्ला झद्रान यांनी मिळून १७ धावा केल्याने अफगाणिस्तानच्या विजयाचा मार्ग मोकळा झाला.  शेवटच्या षटकात अफगाणिस्तानला विजयासाठी पाच धावा करायच्या होत्या, अशा स्थितीत नजीबुल्ला झद्रानने चौकार मारून संघाला विजय मिळवून दिला.

अफगाणिस्तानसाठी यष्टीरक्षक फलंदाज रहमानउल्ला गुरबाजने सर्वाधिक ४४ (४९ चेंडू, दोन चौकार आणि एक षटकार) आणि इब्राहिम झद्रानने ३८ (४० चेंडू, ३ चौकार) धावा केल्या.  त्याचवेळी नजीबुल्ला झद्रान 23 (12 चेंडू, 2 चौकार आणि 1 षटकार) आणि मोहम्मद नबीने 14 धावा (9 चेंडू, एक षटकार) करून नाबाद राहिला.

पाकिस्तानची सुरुवात अत्यंत खराब झाली आणि दुसऱ्या चेंडूवर सॅम अयुबची (0) विकेट गमावली.  अयुबला यष्टिरक्षक गुरबाजच्या हाती फजलहक फारुकीकरवी झेलबाद केले.  त्यानंतर पुढच्याच चेंडूवर अब्दुल्ला शफीक (0)ही एलबीडब्ल्यू आऊट झाला.  दुसरा सलामीवीर मोहम्मद हॅरिसही काही खास करू शकला नाही आणि नवीन-उल-हकच्या चेंडूवर 15 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला, त्यामुळे पाकिस्तानची धावसंख्या तीन गड्यांच्या मोबदल्यात 20 धावा झाली.

इमाद वसीमने पाकिस्तानची लाज वाचवली

इथून तैयब ताहिर आणि इमाद वसीम यांनी 40 धावांची भागीदारी केली.

Leave a Comment