चेन्नई सुपर किंग्स l: धोनीच्या कर्णधारपदावर, आयपीएलमध्ये यावेळी चेन्नईला रोखणे कठीण!

आयपीएल 2023 चा पहिला सामना चेन्नई सुपर किंग्ज आणि गुजरात टायटन्स यांच्यात होणार आहे.  एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखालील चेन्नई सुपर किंग्जचा संघ यावेळी एकूणच संतुलित दिसत आहे.  अशा परिस्थितीत या संघाने पाचव्यांदा विजेतेपद पटकावले तर आश्चर्य वाटायला नको.

इंडियन प्रीमियर लीग (आयपीएल) च्या आगामी हंगामात चेन्नई सुपर किंग्ज (सीएसके) जगभरातील चाहत्यांना पाहायला मिळणार आहे.  आयपीएल 2023 मध्ये दहा संघ सहभागी होत आहेत, परंतु चाहत्यांचे चेन्नई सुपर किंग्जसोबत भावनिक बंध आहे आणि याचे सर्वात महत्त्वाचे कारण म्हणजे कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी.


41 वर्षीय एमएस धोनीने त्याच्या नेतृत्वाखाली सीएसकेसाठी चार विजेतेपद जिंकले आहेत आणि नऊ वेळा त्यांना अंतिम फेरीत नेले आहे.  त्याची केवळ उपस्थिती विरोधी संघाला घाबरवण्यासाठी पुरेशी आहे.  एक व्यावसायिक क्रिकेटपटू म्हणून, एमएस धोनीचा हा शेवटचा हंगाम असू शकतो आणि तो संस्मरणीय बनवण्यासाठी कोणतीही कसर सोडू इच्छित नाही.

सीएसकेला बेन स्टोक्सकडून खूप आशा आहेत

आयपीएल आता ‘होम अँड अवे’ फॉर्मेटमध्ये परतले आहे आणि चेन्नईला चेपॉकवर सात सामने खेळायचे आहेत.  गेल्या मोसमात प्लेऑफमध्ये पोहोचण्यात अपयशी ठरलेल्या चेन्नई संघाचे कर्णधारपद रवींद्र जडेजाकडे सोपवण्यात आले होते, मात्र नंतर धोनीला पुन्हा कर्णधारपद देण्यात आले.  आयपीएलमध्ये या वेळी चेन्नईला कोणत्याही संघाला हलके घ्यायला आवडणार नाही आणि यंदाचा हंगामही यापेक्षा वेगळा नाही.  इंग्लंडचा अष्टपैलू खेळाडू बेन स्टोक्स आता संघात आहे जो एक्स फॅक्टर ठरू शकतो.

बेन स्टोक्सच्या उपस्थितीमुळे चेन्नईची क्रॉस हिटिंग मजबूत होईल.  चेपॉकच्या संथ खेळपट्टीवर तो एक-दोन चकचकीत षटके टाकून सामन्याचे चित्रही बदलू शकतो.  रवींद्र जडेजा आणि मोईन अली हे देखील चेपॉक येथील सात घरच्या सामन्यांमध्ये खूप प्रभावी ठरू शकतात.  डेव्हॉन कॉनवे आणि ऋतुराज गायकवाड हे फलंदाजीत उपयुक्त ठरतील तर अंबाती रायुडू, स्टोक्स, धोनी आणि जडेजा मधल्या फळीला बळकट करतील.

कमजोरी: मुकेश चौधरी दुखापतीमुळे स्पर्धेतून बाहेर पडू शकतो जो सीएसकेसाठी मोठा धक्का असेल.  दीपक चहर पाठीच्या दुखापतीतून बरा झाल्यानंतर दीर्घकाळानंतर पुनरागमन करत आहे.  सामन्याच्या परिस्थितीत त्याच्या फिटनेसची चाचणी होऊ शकली नाही.  तो विश्वचषक संघात स्थान मिळवण्याचा दावेदार आहे आणि त्याला आयपीएलमध्ये चमकदार कामगिरी करायची आहे.

संधी: वेगवान गोलंदाजीत, युवा सिमरजीत सिंग आणि लसिथ मलिंगा यांच्यासारख्या अ‍ॅक्शन असलेल्या मथिशा पाथिरानाला आपली पात्रता सिद्ध करण्याची संधी असेल.  धोनी टॅलेंट तपासण्यात माहिर आहे आणि ‘इम्पॅक्ट प्लेयर’चा नियम कसा वापरायचा हे त्याला चांगले माहीत आहे.  अशा परिस्थितीत मिचेल सँटनरचाही उपयोग होईल.

धोका: सीएसकेसमोर सर्वात मोठे आव्हान आहे ते खेळाडूंचे वृद्धत्व.  रायुडू आणि अजिंक्य रहाणे उच्च धावसंख्येच्या सामन्यांमध्ये दबावाखाली येऊ शकतात.  याशिवाय संघाकडे चांगले भारतीय फिरकीपटूही नाहीत.  रवींद्र जडेजा अलीकडे टी-20 मध्ये तेवढी चांगली कामगिरी करू शकलेला नाही.

Leave a Comment