दारूच्या नशेत केले असे कृत्य, करावी लागली शस्त्रक्रिया !

दारूच्या नशेत नशेत असे कृत्य केले की त्याच्यावर शस्त्रक्रिया करावी लागली. त्या माणसाच्या गुदद्वाराच्या आत स्टीलचा ग्लास गेला होता. जे डॉक्टरांनी शस्त्रक्रिया करून काढून टाकले. डॉक्टरांनी त्या व्यक्तीला बरेच दिवस अॅडमिट ठेवले, नंतर फॉलोअपसाठी बोलावले. हा माणूस आता बरा आहे
एका ४७ वर्षीय नेपाळी व्यक्तीने दारूच्या नशेत विचित्र कृत्य केले. त्याच्या या कृत्यामुळे त्याला रुग्णालयात दाखल करावे लागले. वास्तविक, स्टीलचा ग्लास या व्यक्तीच्या गुदद्वारात गेला. त्या माणसाची शस्त्रक्रिया करून काच बाहेर काढण्यात आली. तीन दिवस या व्यक्तीच्या गुदद्वारात ग्लास पडून होता.


या विचित्र प्रकरणाबाबत जर्नल ऑफ नेपाळ मेडिकल सेंटरमध्ये एक अहवाल प्रसिद्ध करण्यात आला आहे. या अहवालानुसार, सुरुवातीला या व्यक्तीने सांगितले की, काच चुकून आत गेली. नंतर त्याने स्वतः नशा केल्याची कबुली दिली आणि लैंगिक समाधानासाठी हे केले.

अहवालानुसार, त्याच्या कृतीमुळे व्यक्ती दोन दिवस मल पास करू शकली नाही. त्याला दोन दिवस असह्य वेदना होत होत्या. तथापि, तो गॅस पास करू शकला. मात्र, सुदैवाने त्याला रक्तस्त्राव झाला नाही.


या व्यक्तीने डॉक्टरांना सांगितले की त्याने स्वतः काच काढण्याचा प्रयत्न केला, परंतु त्याचे सर्व प्रयत्न अयशस्वी ठरले.

यानंतर डॉक्टरांनी त्या व्यक्तीचा एक्स-रे काढला. तसेच काच काढण्याचा प्रयत्न केला. पण, ते गुदद्वाराच्या आत उलट स्थितीत होते. यानंतर डॉक्टरांनी एक्सप्लोरेटरी लॅपरोटॉमी शस्त्रक्रिया केली. हे पोटासाठी केले जाते. पण, त्यातही अपयश आले. त्यानंतर डॉक्टरांनी एंटरोस्टोमी शस्त्रक्रिया केली. यानंतर डॉक्टरांनी काच यशस्वीपणे काढली.

या शस्त्रक्रियेनंतर त्या व्यक्तीला ७ दिवस रुग्णालयात ठेवण्यात आले. सुमारे दोन महिन्यांच्या फॉलोअपनंतर, डॉक्टरांनी सांगितले की व्यक्ती पूर्णपणे बरी आहे. डॉक्टर त्या व्यक्तीच्या प्रकृतीवर सतत लक्ष ठेवून होते.

Leave a Comment