जर तुम्ही उपवासात वजन कमी करण्याचा विचार करत असाल तर ही डिश नक्की खा, रेसिपी लक्षात घ्या

उपवासात वजन कमी करण्याचा आहार: जर तुम्ही उपवासात वजन नियंत्रित करण्याचा विचार करत असाल तर तुम्ही कमी तेलात बनवलेला कुरकुरीत डोसा वापरू शकता.  हे आरोग्यदायी देखील आहे आणि तुम्हाला अनेक प्रकारे फायदेशीर ठरेल.  ते बनवण्याची योग्य पद्धत जाणून घेऊया.

कुट्टू डोसा रेसिपी: लोक उपवासात वजन कमी करण्याकडेही लक्ष देतात.  उपवासाच्या वेळी घेतलेला आहार आपल्या शरीरातील चरबी कमी करण्यास उपयुक्त ठरतो.  अशा परिस्थितीत अशा गोष्टी निवडा ज्या फलदायी असतील आणि चरबीशिवाय शरीराला ऊर्जा देतील.  म्हणूनच उपवासाच्या वेळी तुम्ही बकव्हीटचा कुरकुरीत डोसा वापरून पाहू शकता.  हलक्या आहारातील हा आरोग्यदायी फळ डोसा तुमच्या आरोग्यावर चांगला परिणाम करेल.  चला जाणून घेऊया कमी तेलात हा डोसा कसा बनवायचा.

कुट्टू डोसा साहित्य: डोसा

5 चमचे गव्हाचे पीठ
2 आर्वी
रॉक मीठ चवीनुसार
अर्धा टीस्पून लाल तिखट
१ टीस्पून आले
२ बारीक चिरलेल्या हिरव्या मिरच्या
१ वाटी तूप
1/2 टीस्पून अजवाईन
कुट्टू डोसा कसा बनवायचा: कुट्टू डोसा बनवण्याची पद्धत:

बकव्हीट डोसा बनवण्यासाठी सर्व प्रथम बकव्हीट पीठ एका भांड्यात ठेवा.  त्यात कॅरम बिया, लाल तिखट, आले आणि बारीक चिरलेली हिरवी मिरची घालून मिक्स करा.  यानंतर थोडे थोडे पाणी घालून पातळ पीठ तयार करा.  कुरकुरीतपणासाठी चिमूटभर बेकिंग सोडा घाला.  पिठात एकही गुठळी राहणार नाही म्हणून सतत ढवळत रहा.

आता एक कढई घेऊन त्यावर थोडे तेल फवारावे.  नॉनस्टिक तव्यावर तेलाची गरज नाही.  गॅसवर ठेवून तवा गरम करा.  गरम झाल्यावर त्यात थोडे जिरे टाका.  यानंतर, एक चमचा पिठ तव्यावर पसरवा.  ते उलटा आणि दुसऱ्या बाजूनेही शिजू द्या.  आता डोसा पुदिना किंवा नारळाच्या चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा.

Leave a Comment