IPL 2023: या संघासमोर मोठे संकट, पहिल्याच सामन्यात होणार खेळ

IPL 2023: IPL सुरु होण्यासाठी आता फक्त दोनच दिवस उरले असून संघांचे टेन्शन थांबण्याचे नाव घेत नाहीये.  आता आणखी एक संघ अडचणीत आला आहे.

IPL 2023: IPL 2023 मध्ये फक्त काही दिवस किंवा काही तास उरले आहेत.  संघांची तयारी अंतिम टप्प्यात असून रणनीती बनवण्याचे काम वेगाने सुरू आहे.  दरम्यान, संघांचा तणाव कमी होण्याचे नाव घेत नाही आहे.  दुखापतीमुळे किंवा इतर कारणांमुळे खेळाडू बाहेर पडत आहेत.  मात्र, एक दिवस आधी संघांनी आपापल्या बदल्यांची घोषणा केली आहे.  पण समस्या अजूनही सुरूच आहे.

केकेआरने आपला नवा कर्णधार घोषित केला आहे, नितीश राणा संघाचे नेतृत्व करणार आहे, जरी केकेआरला आशा आहे की श्रेयस अय्यर पुढच्या काही सामन्यांमध्ये पुनरागमन करेल, किमान सुरुवातीला नाही तर, परंतु त्याची शक्यता दिसत नाही.  दरम्यान, सनरायझर्स हैदराबादही यावेळी नव्या कर्णधारासह मैदानात उतरणार आहे.  दक्षिण आफ्रिकेचा खेळाडू एडन मार्रामला नवा कर्णधार बनवण्यात आले आहे.  पण हे एसआरएचसाठी तणावाचे कारण बनले आहे.

एसआरएचचा कर्णधार एडन मार्कराम पहिल्या सामन्यात उपलब्ध होणार नाही

खरं तर, IPL 2023 चा पहिला सामना 31 मार्च रोजी चेन्नई सुपर किंग्ज आणि गुजरात टायटन्स यांच्यात होणार आहे.  हे सर्व ठीक आहे, पण 2 एप्रिल रोजी सनरायझर्स हैदराबाद संघ पहिल्यांदाच हैदराबादच्या राजीव गांधी स्टेडियमवर राजस्थान रॉयल्सशी मुकाबला करण्यासाठी मैदानात उतरणार आहे, परंतु अहवालात दावा केला जात आहे की पहिल्या सामन्यात सनरायझर्स हैदराबादचा कर्णधार एडन मार्कराम उपलब्ध होणार नाही.  या कालावधीत दक्षिण आफ्रिका आणि नेदरलँड्स यांच्यात दोन एकदिवसीय सामने खेळवले जातील.  दक्षिण आफ्रिका आणि नेदरलँड यांच्यात होणारे दोन सामने, पहिला सामना 31 मार्चला आणि दुसरा सामना 2 एप्रिलला होणार आहे. 

दक्षिण आफ्रिकेची समस्या अशी आहे की संघाला हे दोन सामने जिंकून 2023 च्या आयसीसी एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेसाठी पात्र व्हायचे आहे, त्यामुळे दक्षिण आफ्रिकेचे बोर्ड प्रथम आपले खेळाडू पाठवण्याची शक्यता कमी आहे.  या मालिकेत सर्वच संघांची अडचण असली तरी पहिल्या सामन्यात फक्त सनरायझर्स हैदराबादचा कर्णधार उपस्थित राहणार नाही.  दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध नेदरलँड्स वनडे मालिका 2 एप्रिल रोजी संपेल, त्यानंतर सर्व खेळाडू आयपीएलसाठी आपापल्या संघात सामील होतील.  यानंतर सनरायझर्स हैदराबादला त्यांचा पुढचा सामना ७ एप्रिलला खेळायचा आहे, तोपर्यंत कर्णधार एडन मार्कराम आला असेल.

Leave a Comment