हवामान अंदाज: या राज्यांमध्ये पावसाची शक्यता, जाणून घ्या देशभरातील हवामानाची स्थिती

IMD Rainfall: देशात गेल्या काही दिवसांपासून पडणाऱ्या पावसामुळे वातावरण आल्हाददायक झाले होते.  मात्र, २९ मार्चपर्यंत देशातील बहुतांश भागात हवामान कोरडे राहील.  त्याचवेळी २९ मार्चपासून काही भागात पावसाची नवी फेरी सुरू राहणार आहे.  आजच्या हवामानाबद्दल IMD चे अपडेट येथे वाचा.

Weather Update, 28 मार्च: देशभरातील सर्व राज्यांचे हवामान पुन्हा एकदा यू-टर्न घेणार आहे.  हवामान खात्याच्या मते, 29 मार्चपासून उत्तर पश्चिम भारतातील अनेक राज्यांमध्ये पाऊस आणि गारपिटीच्या हालचाली सुरू होऊ शकतात.  त्याच वेळी, 30 आणि 31 मार्च रोजी बिहार, झारखंड, ओडिशा, पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीममध्ये मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो.

दिल्ली-एनसीआरची हवामान स्थिती
देशाची राजधानी नवी दिल्लीत आज म्हणजेच 28 मार्च रोजी किमान तापमान 17 आणि कमाल तापमान 31 अंश असू शकते.  त्याच वेळी, आज नवी दिल्लीत अंशतः ढगाळ वातावरण असू शकते.  29 मार्चलाही दिल्लीत ढग कायम राहू शकतात.  हवामान खात्यानुसार, नवी दिल्लीत 30 आणि 31 मार्च रोजी हलका पाऊसही पडू शकतो.

२९ मार्चपासून फरीदाबादचे हवामान बदलू शकते.  29 मार्च रोजी फरिदाबादमध्ये ढगांचे शिबिर होणार आहे.  त्याच वेळी, 30 आणि 31 मार्च रोजी एक किंवा दोनदा मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो.  पावसाचा जोर 02 एप्रिलपर्यंत सुरू राहू शकतो.  तर, 29 मार्च रोजी गुरुग्राममध्ये ढगाळ वातावरण असेल.  30 आणि 31 मार्च रोजी गुरुग्राममध्ये मेघगर्जनेसह पाऊस पडेल.


उत्तर प्रदेशातील हवामान स्थिती
हवामान विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार, उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनऊमध्ये आज किमान तापमान 18 आणि कमाल तापमान 33 अंशांवर नोंदवले जाऊ शकते.  लखनौमध्ये आज आकाश निरभ्र राहण्याची शक्यता आहे.  हवामान विभागाने दिलेल्या माहितीनुसार, 30 आणि 31 मार्च रोजी लखनऊमध्ये मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.  गाझियाबादबद्दल सांगायचे तर, येथे किमान तापमान 18.0 आणि कमाल तापमान 31.0 अंशांवर नोंदवले जाऊ शकते.  त्याचवेळी गाझियाबादमध्ये आज आकाश निरभ्र राहण्याची शक्यता आहे.

हवामान अंदाज वर्तवणाऱ्या स्कायमेटच्या म्हणण्यानुसार, आज सिक्कीम आणि अरुणाचल प्रदेशमध्ये एक किंवा दोन ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस आणि हिमवर्षाव होऊ शकतो.  तसेच, ईशान्य भारत, गंगेचे पश्चिम बंगाल, ओडिशा, झारखंड, उत्तर किनारपट्टी आंध्र प्रदेश, अंतर्गत तमिळनाडू आणि केरळमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो.  जम्मू-काश्मीर, हिमाचल प्रदेश, उत्तराखंड आणि दक्षिण अंतर्गत कर्नाटकात हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे

Leave a Comment