165 हून अधिक खटले, 109 अंडरट्रायल, 13 मध्ये निर्दोष… ही आहे आतिक अहमद आणि कुटुंबाची गुन्ह्याची कुंडली

माफिया अतिक अहमदवर 1985 पासून 100 हून अधिक गुन्हे दाखल आहेत.  विविध न्यायालयात 50 खटले प्रलंबित आहेत, तर 12 प्रकरणात त्यांची निर्दोष मुक्तता झाली आहे.  आणि 2004 मध्ये तत्कालीन समाजवादी पार्टी (SP) सरकारने दोन खटले मागे घेतले होते.  आज शिक्षा सुनावण्यात आली तर ही पहिलीच केस असेल.

आज प्रयागराजमध्ये बाहुबली अतिक अहमदच्या गुन्ह्यांचा गेमओव्हर होऊ शकतो.  अतिक आणि त्याचा भाऊ अश्रफ हे १७ वर्षीय उमेश पाल अपहरण प्रकरणात हजर राहणार आहेत, ज्यामध्ये न्यायालय आज आपला निकाल देणार आहे.  आश्‍चर्याची बाब म्हणजे अतिकवर 100 गुन्हे दाखल आहेत, पण आजपर्यंत त्याला एकाही प्रकरणात शिक्षा झालेली नाही.


माफिया अतिक अहमदवर 1985 पासून 100 हून अधिक गुन्हे दाखल आहेत.  विविध न्यायालयात 50 खटले प्रलंबित आहेत, तर 12 प्रकरणात त्यांची निर्दोष मुक्तता झाली आहे.  आणि 2004 मध्ये तत्कालीन समाजवादी पार्टी (SP) सरकारने दोन खटले मागे घेतले होते.  आज शिक्षा सुनावण्यात आली तर त्याला दोषी ठरवण्यात येणारे हे पहिले प्रकरण असेल.

दुसरीकडे, बाहुबली अतिक अहमदचा भाऊ आणि माजी आमदार अश्रफ यांच्या नावावर 53 खटले दाखल आहेत, त्यापैकी एका प्रकरणात त्यांची निर्दोष मुक्तता झाली आहे, तर काही न्यायालयात प्रलंबित आहेत.  अतिक यांच्या मुलांवर आठ गुन्हे आहेत;  त्यापैकी सात जणांवर खटला सुरू आहे, तर एकाचा पोलिसांकडून तपास सुरू आहे.  अतिकची पत्नी शाइस्ताविरुद्ध चार गुन्हे दाखल आहेत.

मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्याकडून उत्तर प्रदेशची कमान हाती घेतल्यापासून अतिक अहमद यांच्या अडचणी वाढल्या आहेत.  दरवर्षी कारवाई केली जात आहे.  यूपी पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, अवैध करार, निविदा आणि गुन्हेगारी व्यवसाय बंद झाल्यामुळे अतिक अहमद टोळीला दरवर्षी 1200 कोटी रुपयांचे नुकसान होत आहे.

यूपी पोलिसांच्या आकडेवारीनुसार, आतापर्यंत 416 कोटी 92 लाख, 46 हजार रुपयांची जमीन अतिक अहमद, त्याचे साथीदार आणि टोळीच्या ताब्यातून मुक्त करण्यात आली आहे.  आकडेवारीनुसार, अतिक अहमदच्या ताब्यातून आतापर्यंत 1166 कोटी 45 ​​लाख 42 हजार रुपयांची मालमत्ता जप्त करण्यात आली आहे.  पत्नी शाइस्ता परवीनची 8 कोटींची मालमत्ता जप्त करण्यात आली आहे.

भाई अश्रफ यांची 27.33 कोटी रुपयांची मालमत्ता जप्त करण्यात आली आहे.  प्रयागराजच्या सर्वात पॉश आणि महागड्या भागात अतिक अहमदचे साम्राज्य चालू होते.  येथे एक मॉल होता, जो दोन वर्षांपूर्वी सील करण्यात आला होता.  या मॉलला अली टॉवर असेही म्हणतात.  हा टॉवर यापूर्वीही सील करण्यात आला होता, मात्र अतिक अहमद जबरदस्तीने सील तोडून तो चालवत असे.

Leave a Comment