220 रुपयांचा शेअर 1200 च्या पुढे, गुंतवणूकदार श्रीमंत

रेमंड या कापड कंपनीच्या समभागांनी जोरदार परतावा दिला आहे. गेल्या तीन वर्षांत या कंपनीच्या शेअरमध्ये प्रचंड वाढ झाली आहे. मात्र, आज त्याच्या शेअर्समध्ये घसरण झाली असून तो लाल चिन्हावर व्यवहार करत आहे.
मल्टीबॅगर स्टॉक्सवर सट्टेबाजी करणे धोकादायक आहे, परंतु ते त्यांच्या गुंतवणूकदारांना जोरदार परतावा देतात. असाच एक शेअर रेमंड या कापड कंपनीचा आहे, ज्याने आपल्या गुंतवणूकदारांना जोरदार परतावा दिला आहे. रेमंड हा जगभरातील कपड्यांचा लोकप्रिय ब्रँड आहे. या स्मॉल कॅप स्टॉकने अल्पावधीतच गुंतवणूकदारांना जबरदस्त परतावा दिला आहे. गेल्या तीन वर्षांत, रेमंडच्या स्टॉकने त्यांच्या गुंतवणूकदारांना 400 टक्क्यांहून अधिक नफा दिला आहे.एका महिन्यात इतक्या वेगाने

मात्र, शुक्रवारी रेमंडच्या शेअर्समध्ये घसरण झाली. तो 4.62 टक्क्यांच्या घसरणीसह 1,173.90 वर बंद झाला. हा शेअर सकाळी रु. 1,234.95 वर उघडला आणि रु. 1,235 च्या इंट्राडे उच्चांकावर पोहोचला. त्याच वेळी, त्याचा नीचांक 1,171.05 रुपये आहे. रेमंडच्या समभागाने जवळपास तीन वर्षांत गुंतवणूकदारांना तब्बल 456 टक्के नफा मिळवून दिला आहे. या समभागाने गेल्या सहा महिन्यांत 18% परतावा दिला आहे. त्याच वेळी, या स्टॉकने एका वर्षात 67 टक्क्यांनी झेप घेतली आहे.रेमंडच्या समभागांनी दीर्घ मुदतीतही गुंतवणूकदारांना जोरदार परतावा दिला आहे. गेल्या 20 वर्षांत 1200% पेक्षा जास्त परतावा दिला आहे. रेमंडने तीन वर्षांत आपल्या गुंतवणूकदारांना ४५६ टक्के परतावा दिला आहे. एप्रिल 2020 मध्ये, त्याच्या शेअरची किंमत 220 रुपये होती. आजच्या काळात ते 1200 रुपयांच्या आसपास आहे. शुक्रवारी तो 1230 रुपयांवर बंद झाला होता. या स्टॉकचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक रु. 1,644.00 आहे आणि नीचांकी रु. 716.35 आहे.गुंतवणुकीचे पैसे पाच पटीने वाढले

रेमंडच्या गुंतवणूकदारांच्या गुंतवणुकीच्या रकमेत तीन वर्षांत पाचपट वाढ झाली आहे. जर कोणी एप्रिल २०२० मध्ये या स्टॉकमध्ये १ लाख रुपये गुंतवले असते तर आज ती रक्कम ५ लाख रुपये झाली असती. मात्र, त्यासाठी शेअर्स होल्डवर ठेवावे लागले. रेमंड ही भारतीची सूट तयार करणारी कंपनी आहे. हे कापड आणि कपड्यांसाठी ओळखले जाते.

बाजार वाढीसह उघडला

संमिश्र जागतिक निर्देशांकांमध्ये भारतीय शेअर बाजार तेजीसह उघडले. सेन्सेक्स 124.08 अंकांनी किंवा 0.22 टक्क्यांनी वाढून 57,651.18 वर आणि निफ्टी 42.80 अंकांनी किंवा 0.25 टक्क्यांनी 16,987.80 वर उघडला. सुमारे 1102 शेअर्स वाढले, 948 शेअर्समध्ये घट झाली आणि 148 शेअर्स अपरिवर्तित राहिले. ब्रिटानिया इंडस्ट्रीज, ओएनजीसी, पॉवर ग्रिड कॉर्प, अपोलो हॉस्पिटल्स आणि हिंदाल्को इंडस्ट्रीज हे निफ्टीमध्ये सर्वाधिक वाढले.


Leave a Comment