स्विफ्ट डिझायर कार नवीन अवतारात येणार 40kmpl पेक्षा जास्त मायलेज देईल ही कार

मारुती सुझुकीची स्विफ्ट डिझायर कॉम्पॅक्ट सेडान खूप लोकप्रिय आहे .  कंपनी लवकरच या दोन्ही कार नवीन अवतारात आणण्याच्या तयारीत आहे.  विशेष म्हणजे, दोन्ही मॉडेल्स टोयोटाच्या स्ट्राँग हायब्रीड तंत्रज्ञानाने सुसज्ज असतील.  यामुळे या दोन्ही कार सध्याच्या मॉडेलपेक्षा जास्त मायलेज देणार आहेत. नवीन 2024 मारुती स्विफ्ट आणि DZire मध्ये हायब्रीड सिस्टमसह नवीन 1.2 लीटर, 3-सिलेंडर पेट्रोल इंजिन दिले जाईल.

40kmpl मायलेज देणारी कार

नवीन मारुती स्विफ्ट आणि डिझायर सुमारे 35kmpl – 40kmpl मायलेज देईल.  असे झाल्यास, दोन्ही मॉडेल्स देशातील सर्वात जास्त इंधन कमी पिणारी कार बनतील.  नवीन स्विफ्ट आणि डिझायरचे खालचे ट्रिम सध्याच्या 1.2L ड्युअलजेट पेट्रोल इंजिनसह आणि CNG पर्यायासह उपलब्ध केले जाऊ शकेल.  यामध्ये मॅन्युअल आणि एएमटी गिअरबॉक्सचे पर्याय दिले जातील.

गाडीची वैशिष्ट्ये

मजबूत हायब्रिड तंत्रज्ञानाव्यतिरिक्त, नवीन मारुती स्विफ्ट आणि डिझायरला फेसलिफ्ट आणि फीचर अपग्रेड मिळतील.  यामध्ये नवीन स्मार्टप्ले प्रो + टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम वायरलेस स्मार्टफोन कनेक्टिव्हिटीसह दिली जाणार आहे .   हा डिस्प्ले सुझुकी व्हॉईस असिस्ट आणि OTA (ओव्हर-द-एअर) अपडेटला देखील सपोर्ट करणार .  याशिवाय क्रूझ कंट्रोल, रियर व्ह्यू कॅमेरा, पॉवर फोल्डिंग विंग मिरर, ऑटो क्लायमेट कंट्रोल, कीलेस एन्ट्री अँड गो, लेदर रॅप्ड स्टीयरिंग यांसारखी वैशिष्ट्ये सुरू ठेवली आहेत.

मारुती फ्रॉन्क्स येत लवकर आहे

ऑटोमेकर एप्रिल 2023 मध्ये मारुती सुझुकी फ्रॉन्क्स कॉम्पॅक्ट क्रॉसओवर लॉन्च करण्यासाठी सज्ज झाली आहे .  कार 1.0-लिटर, 3-सिलेंडर टर्बो पेट्रोल बूस्टरजेट आणि 1.2-लिटर, 4-सिलेंडर नैसर्गिकरित्या एस्पिरेटेड पेट्रोल इंजिनद्वारे समर्थित असेल.  पहिले इंजिन 100bhp पॉवर आणि 147.6Nm टॉर्क, दुसरे इंजिन 90bhp आणि 113Nm टॉर्क बनवते आणि   यात मॅन्युअल आणि एएमटी दोन्ही गिअरबॉक्सेस मिळतीत.

Leave a Comment