आजपासून सजणार आयपीएलचा मॅच,पहिल्याच सामन्यात गुजरात-सीएसकेची टक्कर, एमएस धोनीच्या खेळावर सस्पेन्स ?

IPL 2023 चा पहिला सामना  आज गुजरात टायटन्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज यांच्यात होणार आहे.  सामन्यापूर्वी CSK साठी तणाव वाढवणारी बातमी समोर आली .  संघाचा कर्णधार एमएस धोनीही गुडघ्याच्या दुखापतीमुळे या गुजरात टायटन्सच्या संघाबद्दल बोलायचे झाले तर चांगली गोष्ट म्हणजे खेळाडू फॉर्मात आहेत.  शुभमन गिल त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वोत्तम टप्प्यातून जात असून अफगाणिस्तानचा फिरकी गोलंदाज राशिद खानने पाकिस्तानविरुद्धच्या टी-२० मालिकेत चमकदार कामगिरी केली.  कर्णधार हार्दिक पंड्याने स्वत: त्याच्या तंदुरुस्तीवर मेहनत घेतली आहे आणि दुखापतीतून परतल्यानंतर तो चेंडू आणि बॅटने प्रभावी कामगिरी करत आहे.

डेव्हिड मिलर पहिल्या सामन्याचा भाग नाही

गुजरात संघाला या सामन्यात अनुभवी डेव्हिड मिलरची उणीव भासेल, जो सध्या नेदरलँड्सविरुद्धच्या वनडे मालिकेसाठी दक्षिण आफ्रिकेत आहे.  राहुल तेवतियाने गेल्या काही काळापासून फलंदाजीत चांगली कामगिरी केली असली तरी तो ही उणीव भरून काढण्याचा प्रयत्न करेल.  न्यूझीलंडचा अनुभवी केन विल्यमसनही संघात आहे.  विल्यमसन या फॉरमॅटमध्ये फारसा धोकादायक मानला जात नाही, पण कमी धावसंख्येच्या सामन्यांमध्ये तो संघासाठी समस्यानिवारक ठरू शकतो.

गुजरात संघाकडे मोहम्मद शमीच्या रूपाने अनुभवी गोलंदाज आहे.  शिवम मावीही यावेळी गुजरात संघाशी जोडला गेला आहे, तर कॅरेबियन वेगवान गोलंदाज अल्झारी जोसेफ भारतीय खेळपट्ट्यांवर प्रभावी ठरेल, हे पाहावे लागेल.  प्रदीप सांगवान आणि मोहित शर्मा हे अनुभवी खेळाडू आहेत, पण हे दोन्ही खेळाडू त्यांच्या कारकिर्दीच्या शेवटच्या टप्प्यावर आहेत.  विकेटकीपिंगसाठी ऋद्धिमान साहा आणि केएस भरत यांच्यात कठीण निर्णय घ्यावा लागेल. बाहेर राहू शकतो पण   धोनी खेळला नाही तर बेन स्टोक्स किंवा रवींद्र जडेजा यांच्याकडे कर्णधारपदाची जबाबदारी येऊ शकते.

(IPL) 2023 आजपासून (31 मार्च) सुरू होत आहे  मोसमातील सलामीच्या लढतीत सध्याचा गतविजेता गुजरात टायटन्सचा (जीटी) सामना चेन्नई सुपर किंग्ज (CSK)शी होणार आहे.  अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर संध्याकाळी 7.30 वाजल्यापासून दोन्ही संघांमधील हा ब्लॉकबस्टर सामना रंगणार आहे.

धोनीच्या दुखापतीमुळे csk तणाव वाढला

सामन्यापूर्वी सीएसकेसाठी काही चिंताजनक बातम्या समोर आल्या आहेत.  संघाचा कर्णधार एमएस धोनीला काही दिवसांपूर्वी सराव सत्रादरम्यान डाव्या गुडघ्याला दुखापत झाली होती.  यामुळे एमएस धोनी गुरुवारी (३० मार्च) नरेंद्र मोदी स्टेडियममध्ये सरावासाठी आला, मात्र त्याने फलंदाजी केली नाही.  अशा परिस्थितीत धोनीच्या खेळावर सस्पेन्स आहे.  धोनी खेळला नाही तर बेन स्टोक्स किंवा रवींद्र जडेजा यांच्याकडे कर्णधारपदाची जबाबदारी येऊ शकते, तर डेव्हन कॉनवे यष्टिरक्षकाच्या भूमिकेत दिसणार आहे.  तथापि, सीएसके संघाचे सीईओ काशी विश्वनाथन यांना एमएस धोनी पहिला सामना खेळेल अशी पूर्ण आशा आहे.

गुजरात टायटन्सच्या संघाबद्दल बोलायचे झाले तर चांगली गोष्ट म्हणजे सगळे खेळाडू फॉर्मात आहेत.  शुभमन गिल त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वोत्तम टप्प्यातून जात असून अफगाणिस्तानचा फिरकी गोलंदाज राशिद खानने पाकिस्तानविरुद्धच्या टी-२० मालिकेत चमकदार कामगिरी केलली होती.  कर्णधार हार्दिक पंड्याने स्वत: त्याच्या तंदुरुस्तीवर मेहनत घेतली आहे आणि दुखापतीतून परतल्यानंतर तो चेंडू आणि बॅटने प्रभावी कामगिरी करत आहे.

डेव्हिड मिलर पहिल्या सामन्याचा भाग नाही

गुजरात संघाला या सामन्यात अनुभवी डेव्हिड मिलरची उणीव भासेल, जो सध्या नेदरलँड्सविरुद्धच्या वनडे मालिकेसाठी दक्षिण आफ्रिका येते  आहे.  राहुल तेवतियाने गेल्या काही काळापासून फलंदाजीत चांगली कामगिरी केली असली तरी तो ही उणीव भरून काढण्याचा प्रयत्न करेल.  न्यूझीलंडचा अनुभवी केन विल्यमसनही संघात आहे.  विल्यमसन या फॉरमॅटमध्ये फारसा धोकादायक मानला जात नाही, पण कमी धावसंख्येच्या सामन्यांमध्ये तो संघासाठी समस्यानिवारक ठरू शकतो.

गुजरात संघाकडे मोहम्मद शमीच्या रूपाने अनुभवी गोलंदाज आहे.  शिवम मावीही यावेळी गुजरात संघाशी जोडला गेला आहे, तर कॅरेबियन वेगवान गोलंदाज अल्झारी जोसेफ भारतीय खेळपट्ट्यांवर प्रभावी ठरेल, हे पाहावे लागेल.  प्रदीप सांगवान आणि मोहित शर्मा हे अनुभवी खेळाडू आहेत, पण हे दोन्ही खेळाडू त्यांच्या कारकिर्दीच्या शेवटच्या टप्प्यावर आहेत.  विकेटकीपिंगसाठी ऋद्धिमान साहा आणि केएस भरत यांच्यात कठीण निर्णय घ्यावा लागेल.

Leave a Comment