एक लाईक करा आणि 50 रुपये कमवा , नविन पैसे लुटण्याची पद्धत , एक कोटीचे नुकसान झाले ?

लाइक स्कॅम : घोटाळे करणारे लोकांची फसवणूक करण्याचे नवीन मार्ग शोधत असतात.  अशीच एक पद्धत म्हणजे मनी फॉर लाईक्स, जी आजकाल ट्रेंडमध्ये आहे.  या घोटाळ्यात अडकून लोक आयुष्यभराची कमाईही लुटत आहेत.  असाच काहीसा प्रकार एका निवृत्त लष्करी व्यक्तीसोबत घडला आहे, ज्याने घोटाळ्यात अडकून एक कोटी रुपये गमावले आहेत.

पाकिटमारांपासून सावध राहा… असे फलक बसस्थानक आणि काही रेल्वे स्थानकांवर अनेकदा आपल्याला पाहायला मिळतात.  असेच काहीसे सध्या इंटरनेटवर पाहायला मिळत आहे.  तुम्हाला येथे कुठेही ‘घोटाळ्यांपासून सावध रहा’ असे लिहिलेले आढळणार नाही, परंतु तुम्ही सावधगिरी बाळगणे आवश्यक असते .  घोटाळेबाज वेगवेगळ्या प्रकारे लोकांची फसवणूक करत असतात .


इंटरनेट आणि स्मार्टफोनच्या युगात ऑनलाइन फसवणुकीचा धोका दिवसेंदिवस वाढत आहे.  घोटाळेबाज नवीन मार्गांनी लोकांची फसवणूक केली जात आहे .  कधी व्हॉट्सअॅप मेसेजद्वारे तर कधी नातेवाईकाच्या नावान .  नुकतेच एक नवीन प्रकरण समोर आले आहे, ज्याचे नाव आहे मनी फॉर लाईक घोटाळा.  घोटाळ्याची ही पद्धत नवीन नसली तरी असे नवे प्रकरण समोर आल.

पुण्यातील एका निवृत्त लष्करी व्यक्तीसोबत ही फसवणूक झाली .  या घोटाळ्यात अडकल्याने पीडितेने आयुष्यभराची कमाई गमावली आहे.  दोन आठवड्यात पीडितेची १.१0 कोटी रुपयांची फसवणूक झाल्याचे पोलिसांनी सांगितले.  याप्रकरणी पुणे पोलिसांच्या सायबर सेलने तपास सुरू केला आहे.

प्रकरण काय आहे?

याप्रकरणी 65 वर्षीय निवृत्त लष्करी व्यक्तीने गेल्या आठवड्यात एफआयआर दाखल केला .  Crime chi  सुरुवात फेब्रुवारीमध्ये होते, जेव्हा फसवणूक करणारे म्हाताऱ्याकडे आले.  सुरुवातीला त्याने पीडितेला पैसे देण्याचे आमिष दाखवले.  तिसऱ्या आणि चौथ्या आठवड्यापासून त्याने वृद्धाला सापळा रचून एकूण 26 ऑनलाइन व्यवहार केले होते .  अशाप्रकारे त्यांची १.१ कोटी रुपयांची फसवणूक झाली.

Leave a Comment