हे चिन्हे दिसताच समजून घ्या हृदयाच्या शिरा बंद झाल्या , हृदयविकाराचा झटका कधीही येऊ शकतो ?

हृदयाच्या धमन्या तुमच्या हृदयाला रक्तपुरवठा करतात . जर त्यामध्ये पूर्ण ब्लॉकेज असेल तर त्यामुळे हृदयविकाराचा झटका येऊ शकतो. अनेकदा रक्तवाहिन्यांमधील अडथळे तुम्हाला हृदयविकाराच्या झटक्याची चेतावणी सगतात.देशभरात हृदयविकाराच्या झटक्यांमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. गेल्या काही काळापासून अनेक सेलिब्रिटींना एकापाठोपाठ एक हृदयविकाराचा झटका आल्याच्या बातम्या येत असतात ,ज्यामध्ये अनेकांना आपला जीव गमवावा लागला आहे. हृदयविकार आणि त्यामुळे मृत्यूच्या घटनांनी सर्वांच्या मनात भीतीचे वातावरण आहे. सर्वात भयानक बाब म्हणजे हृदयविकाराच्या अनेक घटनांमध्ये जीव गमावलेले लोक तरुण आणि पूर्णपणे निरोगी होते आहेत . हृदयविकाराचा झटका टाळण्यासाठी, आपल्या हृदयाच्या रक्तवाहिन्यांमध्ये काही मोठा अडथळा आहे की नाही हे जाणून घेणे सर्वात महत्वाचे आहे


धमन्या या तुमच्या शरीरातील प्रमुख रक्तवाहिन्या आहेत ज्या तुमच्या हृदयाला रक्तपुरवठा करतात. जर त्यांच्यात काही गडबड असेल किंवा कोणत्याही कारणास्तव ब्लॉकेज असेल तर ते सहसा तुम्हाला हृदयविकाराच्या अनेक चेतावणी चिन्हे देते असतात .

हे आहेत धोक्याचे संकेत :

हृदयाच्या शिरा ब्लॉक झाल्यामुळे तुम्हाला छातीत जडपणा येऊ शकतो. प्रयत्न केल्यावरही तुम्हाला श्वास लागणे किंवा छातीत दुखणे, गुदमरणे, अस्वस्थता आणि अस्वस्थता जाणवणे, ही हृदयविकाराची लक्षणे असू शकतात. थकवा, धाप लागणे, अचानक वेगवान हृदयाचे ठोके ही देखील हृदयविकाराच्या झटक्याची लक्षणे आहेत . तुमच्या धमन्या तुम्हाला देत आहेत. याशिवाय हृदयविकार, मधुमेह आणि उच्च रक्तदाब असलेल्या रुग्णांमध्ये छातीत दुखणे किंवा दाब येणे हे हृदयविकाराचे लक्षण असतात .


कोरोनरी धमन्या या तुमच्या शरीरातील प्रमुख रक्तवाहिन्या आहेत ज्या तुमच्या हृदयाला रक्तपुरवठा करतात. जर त्यांच्यात काही गडबड असेल किंवा कोणत्याही कारणास्तव ब्लॉकेज असेल तर ते सहसा तुम्हाला हृदयविकाराच्या अनेक चेतावणी चिन्हे देते.

हे धोक्याचे संकेत आहेत

हृदयाच्या शिरा ब्लॉक झाल्यामुळे तुम्हाला छातीत जडपणा येऊ शकतो. थोडासा प्रयत्न केल्यावरही तुम्हाला श्वास लागणे किंवा छातीत दुखणे, गुदमरणे, अस्वस्थता आणि अस्वस्थता जाणवणे, ही हृदयविकाराची लक्षणे असू शकतात. थकवा, धाप लागणे, अचानक वेगवान हृदयाचे ठोके ही देखील हृदयविकाराच्या झटक्याची लक्षणे आहेत जी तुमच्या धमन्या तुम्हाला देत आहेत. याशिवाय हृदयविकार, मधुमेह आणि उच्च रक्तदाब असलेल्या रुग्णांमध्ये छातीत दुखणे किंवा दाब येणे हे हृदयविकाराचे लक्षण असू शकते.


Leave a Comment