रातोरात करोडपती झाला वेटर , 10 कोटींहून अधिक पैसे मिळाले, मग केले हे काम ?

रेस्टॉरंटमध्ये काम करणारी व्यक्ती अचानक करोडपती झाली.  त्याला 10 कोटींहून अधिक रुपये मिळाले आहेत .  मात्र एवढे पैसे मिळूनही त्यांनी नोकरी सोडली नाही कारण .  तो म्हणाला की त्याला त्याच्या सहकारी कर्मचाऱ्यांची खूप आठवण येईल नंतर, त्यामुळे तो नोकरी सोडू शकत नाही आता .


द सनच्या वृत्तानुसार, ब्रिटनमधील कार्डिफ येथे राहणारा ल्यूक पिटार्ड हा मॅकडोनाल्डच्या रेस्टॉरंटमध्ये काम करत होता तो .  यादरम्यान त्यांना 13 कोटी 18 लाख रुपयांची लॉटरी लागली आहे .  राष्ट्रीय लॉटरी सोडतीचा विजेता झाल्यानंतर त्याचे नशीब उजळले.  तरी पण त्याने वेटरची नोकरी सोडली नाही.

2006 मध्ये घडलेली ही घटना आठवताना ल्यूकने नुकतेच सांगितले की, त्यावेळी त्याची गर्लफ्रेंड एम्मा कॉक्सही तिथे काम करत असत .  लॉटरी जिंकल्यानंतर त्याने एम्माशी लग्न केले होते .  त्यानंतर काही  खरेदी करण्यासाठी अडीच कोटी रुपये खर्च केले होते .

करोडपती झाल्यानंतर तो वेटरच्या नोकरीवर परतला.

ल्यूक आणि एम्मा परदेशातही प्रवासासाठी गेले होते .  काही भांडवल गुंतवले आणि वर्षभरानंतर पुन्हा नोकरीला लागलो पण .  त्याला पुन्हा कामावर आल्याचे पाहून त्याच्या सहकाऱ्यांना आश्चर्य वाटले होते .  कारण ल्यूक करोडपती झाल्यानंतर वेटरच्या नोकरीवर परत येईल याची त्याला कल्पना नव्हती.

तथापि, या जोडप्याचा असा विश्वास आहे की पैशापेक्षा जीवनात बरेच काही आहेत .  ल्यूक म्हणतो- करोडपती होण्यापूर्वी मला मॅकडोनाल्डमध्ये काम करायला आवडायचे त्या .  पैसे मिळूनही मी तिथे काम करण्याचा आनंद घेत आहे.  आमच्या लग्नाला सहकारी आले होते.  मी सतत त्याच्या संपर्कात होतो.  मलाही त्याची आठवण यायची.  मग विचार केला की परत नोकरीवर का जाऊ नये?

Leave a Comment