गर्भापासून आत्तापर्यंत… 31 वर्ष रोज वडील मुलाचे फोटो काढतात, कारण सांगितले ?

वडील दररोज मुलाचा फोटो काढतात : 66 वर्षांचा इयान दररोज आपल्या मुलाचा फोटो काढतो. त्यांनी आजवर गर्भाची चित्रे जपून ठेवलीली आहेत. मुलाच्या 21 व्या वाढदिवस एक चित्रपटही बनवण्यात आला होता. आता तिचे काम कमी करण्यासाठी, तिचे मुलगे सेल्फी क्लिक करतात आणि त्यांना पाठवत असतात.गेल्या तीस वर्षापासुन एक माणूस रोज आपल्या मुलाचा फोटो काढतो . मुलगा आईच्या पोटात असल्यापासून तो हे काम करत आहे. त्याने सांगितलेले कारण ऐकून सगळेच आश्चर्यचकित झाले . इंग्लंडमध्ये राहणारे ६६ वर्षीय इयान मॅक्लिओड गेल्या ३१ वर्षांपासून त्यांचा मुलगा कॉरी मॅक्लिओडचे फोटो काढत असत. कोरी यांचा जन्म 1991 मध्ये झाला होता . तो कधीही घरापासून दूर असेल तर इयान त्याचे फोटो काढण्यासाठी तासन्तास प्रवास करत . मात्र, मोबाईल फोन आल्यानंतर त्यांचे काम सोपे झाले. कॉलेज दरम्यान आणि नंतर, कॉरी सेल्फी काढतो आणि वडिलांना पाठवतो होता.


फॉक्स न्यूजच्या रिपोर्टनुसार, कोरी म्हणतात, ‘माझे वडील इयान यांना 1991 मध्ये दररोज माझा फोटो काढण्याची कल्पना आली होती , जेव्हा ते दारू पीत होते.’ ही कथा इंटरनेटच्या आधी सुरू झाली आहे . सुरुवातीला इयानला वाटले की तो फक्त काही वर्षांसाठी हे करेल आणि चित्रांमधून एक फ्लिप बुक करेल .


कॉरीने सांगितले की, तेव्हा त्याच्या वडिलांसाठी हा एक छोटासा कला प्रकल्प होता. पण जेव्हा त्यांनी ते सुरू केले तेव्हा त्यांनी कायमस्वरूपी सुरू ठेवण्याचा निर्णय घेतला. त्याने सांगितले की त्याचे पालक नेहमीच सर्जनशील असतात.


आतापर्यंत किती चित्रे क्लिक आहेत?

कोरी म्हणाली, ‘मी एखाद्या मित्राच्या घरी असलो तर तो माझा फोटो काढण्यासाठी मध्यरात्री आधी तिथे तो यायचा. तेव्हा मला त्रास व्हायचा होता . ते माझ्या शिक्षकांना शाळेच्या सहलीवर माझे चित्र काढायला सांगत. या छायाचित्रांची संख्या 11 हजारांच्या पुढे गेली आहे. कॉरी सध्या जगाचा प्रवास करत आहे. त्यांनी 60 हून अधिक देशांमध्ये प्रवास केला आहे. यूट्यूबवर आल्यानंतर त्यांनी या प्रोजेक्टचे टाइम लॅप्स चित्रपटात रूपांतर केले होते . कोरी म्हणाले की एकदा कॅमेरा खराब झाला, एकदा तो चोरीला गेला, एकदा घड्याळ अडकले आणि सापडले नाही आहेत . त्यामुळे अनेक छायाचित्रे गायब झाली होती?


इयान मॅक्लिओड म्हणाला, ‘मी रोज तिचा फोटो काढला तर काय होईल माहीत आहे मला ? जन्म ते मृत्यू हा प्रवास पाहणे रंजक असेते . हे काम मला शेवटपर्यंत करायचे आहे. त्यांनी सांगितले की कोरीच्या जन्माच्या वेळीच त्यांनी फोटो काढण्याचा निर्णय घेतला होता. ते हे किती काळ करू शकतील हे त्यांना माहीत नाही आहे , कदाचित आणखी काही वर्षे. पण ज्या दिवशी हे काम थांबवावे लागेल, तो दिवस खूप कठीण जाईल तुम्हाला .
.

Leave a Comment