अखेर अजय देवगणने ‘खाकी’ चित्रपटाचे शूटिंग एका डोळ्याने का केली होती कारण ?

Ajay Devgan Birthday: फूल और कांटे या चित्रपटातून आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात करणाऱ्या अजयला आज इंडस्ट्रीत तीन वर्षे झाली आहे .  अजयच्या या प्रवासात अजूनही काही लोक त्याच्याशी जोडले गेले . ज्यामध्ये त्याचा मेकअप मॅन सर्वात महत्त्वाचा आहे .

अजय देवगण जेव्हा फूल और कांटे या चित्रपटातून बॉलिवूडमध्ये एन्ट्री केली होती , तेव्हा त्याचा मेकअपमन हरीश त्याच्यासोबत या चित्रपटात  होता.  हरीश आणि अजयचा प्रवास 32 वर्षांचा चालू आहे.  हरीशने अजयचा प्रवास अगदी खूप जवळून पाहिला आहे.  विशेष म्हणजे अजय देवगणच्या वाढदिवसानिमित्त तो आपल्या प्रवासातील  किस्से सांगत आहे.


आपल्या पहिल्या भेटीची आठवण करून देताना हरीश सांगतात, अजय देवगण पहिल्यांदा फूल और कांटे या चित्रपटाशी मेकअप आर्टिस्ट म्हणून जोडला गेला .  तो चित्रपट 1991 मध्ये प्रदर्शित झाला आणि तेव्हापासून आजपर्यंत मी फक्त त्याच्याशीच जोडले आहे .  आमचा प्रवास सुमारे 33 वर्षांचा आहे.  त्यांनी मला अजून नाही कळले कमावरून  नाही हे साहेबांचे मोठेपण आहे.  त्याची खासियत म्हणजे लोकांचा आदर करायचा, टीम कशी हाताळायची हे त्याला चांगलेच ठाऊक आहे.  पूर्वी मी जाहिरातींमध्ये कलाकारांचा मेकअप करात .  त्याशिवाय तो काही अभिनेत्रींसोबत फ्रीलान्स काम करायचा.  जेव्हा मी अजयशी जोडले तेव्हा ते फक्त एक नाते बनले.  दुसरीकडे कुठे काम करावेसे वाटले नाही.  खूप छान ऑफर्स आल्या पण मी नकार दिला होता .  अजय कुटुंबापेक्षा जास्त आहे.  आम्ही कुटुंबापेक्षा एकमेकांसोबत जास्त वेळ घालवला आहे.  सुरुवातीच्या काळात बहुतेक आऊटडोअर शूट्स व्हायचे किंवा दिवसातून तीन ठिकाणी शूट व्हायचे होते .  त्यामुळे त्या वेळी आमचा बहुतांश वेळ सेटवर जात असे.

अजयने ‘फूल और कांटे’चा क्लायमॅक्स फ्रॅक्चर झालेल्या टाचेने शूट केला.
नवोदित कलाकारापासून करिअरची सुरुवात करणारा अजय आज बॉलिवूडवर राज्य करतो.  तिचा मेकअपमन हरीशने हा प्रवास खूप जवळून पाहिला आहे.  त्याला अजयमध्ये कधी काही बदल जाणवला का?  तर याला उत्तर देताना हरीश म्हणतो, आजही माझ्यासाठी अजय तसाच आहे, जसा मी त्याला पहिल्यांदा भेटलो होतो.  आता परिपक्वता आली आहे, वयानुसार तो परिपक्व झाला आहे.  पूर्वी तो खूप मस्ती करायचा, सेटवर सगळ्यांना हसवायचा.  आता त्याच्यात गांभीर्य आले आहे आणि कामाची ओढ अधिक खोलवर गेली आहे.

तो माणूस आपल्या कामाबद्दल नेहमीच तळमळत असत .  मला आठवतं, ‘फूल और कांटे’चा क्लायमॅक्स सीन सुरू असताना एका सीनदरम्यान त्याच्या पायाला दुखापत झाली होती  .  वेदना होत असल्याचे सांगितले, बूट उघडले असता पायात सूज असल्याचे दिसले मला .  त्याने कोणालाही काहीही न बोलता, पायाला पट्टी बांधून शांतपणे संपूर्ण चित्रपटाचा अॅक्शन सीन पूर्ण केला.  त्यानंतर डॉक्टरांना दाखवले असता त्यांच्या पायात फ्रॅक्चर झाल्याचे आढळून आले होते .  काहीही झाले तरी काम आधी पूर्ण करावेच लागते, असा त्यांचा आत्मा आहे.  आजही मी तो त्याच आवडीने काम करताना पाहतो.  सेटवर पोहोचताच तो पहिल्या चित्रपटाच्या वेळी ज्या उत्साहात दिसला होता त्याच उत्साहात दिसतो आहे .


Leave a Comment