8000 कमावणाऱ्या व्यक्तीला 12 कोटींची आयकर नोटीस आली … तरुण चक्क झाला .

राजस्थानमध्ये स्टेशनरीचे दुकान चालवणाऱ्या तरुणाला आयकर विभागाने 12 कोटी 23 लाख रुपयांहून अधिक रकमेची नोटीस पाठवली होती . यामुळे त्याचे भान हरपले होते . त्यानंतर त्यांनी सुभाष नगर पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली आहे . तो सांगतो की, नोटीस मिळाल्यावर सुरतमध्ये त्याच्या नावावर दोन कंपन्या नोंदणीकृत असल्याचे आढळून आले होते .
राजस्थानमधील भिलवाडा शहरात स्टेशनरीचे छोटे दुकान चालवणाऱ्या एका दिव्यांग तरुणाला प्आयकर विभागाने 12 कोटी 23 लाख रुपयांहून अधिक रकमेच्या वसुलीची नोटीस पाठवली होती . यामुळे त्याचे मन हरपले. त्यांनी नोटीस वाचली तेव्हा सुरतमध्ये त्यांच्या नावावर दोन कंपन्या सुरू असल्याचे कळले होते . यानंतर तो पोलिसांत तक्रार देण्यासाठी गेला होता .दिव्यांग कृष्ण गोपाल छापरवाल यांच्या म्हणण्यानुसार त्यांचे सांगानेर येथे स्टेशनरीचे छोटे दुकान चालवत आहे. तो फोटोग्राफर असून या माध्यमातून तो महिन्याला 8 ते 10 हजार रुपये कमावतो. मात्र त्यांना 12 कोटी 23 लाख 90 हजार 86 रुपयांच्या आयकराची नोटीस पाठवण्यात आल्याने त्यांच्या होश उडले. त्यानंतर त्यांनी सुभाष नगर पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली आहे.

नोटीसमध्ये त्याच्या हजेरीमध्ये दोन कंपन्यांचा उल्लेख होता.


त्यात त्यांनी पॅनकार्ड आणि आधार कार्डचा गैरवापर करणाऱ्या व्यक्तीवर कायदेशीर कारवाई करवी , असे म्हटले आहे. त्याला मिळालेल्या नोटीसमध्ये त्याच्या चेहऱ्यावर दोन कंपन्यांचा उल्लेख करण्यात आला असून, त्यांच्याशी त्याचा काहीही संबंध नाही. एवढेच नाही तर तो कधी सुरतलाही गेला पण नाही.

महिन्याला 8 ते 10 हजार रुपयांचे उत्पन्न आहे.

पीडितेने सांगितले की, “माझा भिलवाडा येथेच एक छोटासा व्यवसाय आहे. मी एक फोटोग्राफर आहे आणि मी वेडिंग फोटोग्राफीचे काम करत असतो . माझे महिन्याला 8 ते 10 हजार रुपये उत्पन्न आहे”.

संजय कॉलनी भिलवाडा येथे राहणारे कृष्ण गोपाल छापरवाल यांना 53 लाख 16 हजार 709 रुपये आणि शेठ जेम्स प्रायव्हेट लिमिटेड फर्ममधील दुष्यंत वैष्णव यांना आयकर विभागाचे प्रभाग 1 भिलवाडा अधिकारी दिलीप राठोड यांनी पॅनकार्डद्वारे ट्रान्सफर केले आहे. थकित कर जमा करण्यासाठी 11 कोटी 70 लाख 73 हजार 377 रुपयांच्या नावे जारी करण्यात आला आहे.

Leave a Comment