अंग कापले, 172 खून आणि 1853 वर्षे तुरुंगवास… एका गुन्हेगाराने संपूर्ण देशाच्या पोलिसांचा घाम काढला.

कोलंबियातील एका सिरीयल किलरची कथा ज्याने 6 ते 16 वयोगटातील मुलांचे लैंगिक शोषण करून त्यांची हत्या केली होती . मात्र त्याच्या गुन्ह्याच्या पद्धतीमुळे त्याला अटक करण्यात आली आहे . या सिरीयल किलरने स्वतः 140 मुलांवर बलात्कार करून त्यांची हत्या केल्याची कबुली दिली .
लुइस अल्फ्रेडो गाराविटो क्युबिलोस यांचा जन्म 25 जानेवारी 1957 रोजी जेनोवा, कोलंबिया येथे झाला होता . त्याच्या वडिलांचे नाव मॅन्युएल अँटोनियो गाराविटो आणि आईचे नाव रोजा डेलिया क्युबिलोस असे होते. लुई सात भावंडांपैकी दुसरा होता. त्यांना तीन भाऊ आणि तीन बहिणी होत्या त्याला.

वडिलांना दारूचे व्यसन असल्याने त्यांचे बालपण फारसे चांगले गेले नव्हते . तो अनेकदा छोट्या-छोट्या गोष्टींवर लुईस मारत . त्याच्या आईलाही तो आवडला नाही जास्त . तसेच शिवीगाळ करून मारहाणही करत असे. त्यामुळे लुईला मानसिक त्रास होऊ लागला होता .

शाळेतली मुलं सुद्धा त्याला चिडवायची, चेष्टा करायची त्याची . लुईच्या वडिलांनी त्याला शाळेत कोणाशीही मैत्री करण्यास मनाई केली . त्यांना वाचनाची आणि लेखनाची खूप आवड होती . तो शाळेत नेहमी टॉपला होता . असे असूनही, लुईच्या वडिलांनी 1968 मध्ये पाचव्या वर्गात असताना त्याला शाळेत जाणे बंद केले होते . त्याला घरखर्च भागवता यावा म्हणून विषम नोकरी करून पैसे कमवायला सांगितले होते.

अँटोनियोनेही त्याला एका ठिकाणी कामाला लावले. पण लुईला इथेही कुठे शांतता मिळणार आहे . अँटोनियोने त्याला सांगितले की इथेही कोणाशी मैत्री करू नको . लुईस जर कोणाशी बोलला असता आणि त्याच्या वडिलांना हे कळले तरी त्याला घरात बेदम मारहाण केली जात .लुईचे डॉक्टरांनी लैंगिक शोषण केले


एकदा अँटोनियोने लुईसला घराबाहेर एका झाडाला बांधले आणि त्याला इतके मारले की तो तिथेच बेशुद्ध पडला होता . पण असे असूनही लुईसचे वडील अँटोनियो यांनी त्याला रात्रभर त्याच झाडाला बांधून ठेवले होते . हे सर्व सहन केल्यामुळे लुईच्या मनावर परिणाम होऊ लागला होता त्याला नंतर कधीतरी १९६९ मध्ये अँटोनियो लुईसला उपचारासाठी डॉक्टरांकडे घेऊन गेला होता . जिथे त्या डॉक्टरने लुईसचे लैंगिक शोषण केले. त्यानंतर अनेकदा तो तिला उपचाराच्या बहाण्याने बोलावून तिच्यावर लैंगिक अत्याचार करत .

शेजारीही भांडत असे

लुईसचा शेजारी, जो त्याच्या वडिलांचा मित्रही , तो त्याच्याशी अनेकदा भांडत असे. एकदा शेजाऱ्याने त्याला मेणबत्तीने जाळले. आणि एकदा त्याचा हात ब्लेडने कापला होता . लुईच्या प्रायव्हेट पार्टवरही शेजाऱ्यांनी अनेकदा हल्ला केला होता त्याने . या सर्व घटनांचा लुईच्या मनावर इतका परिणाम झाला की त्याला राग येऊ लागला होता . वयाच्या 16 व्या वर्षी त्याने एके दिवशी रागाच्या भरात दोन पक्षी मारले होते . त्यानंतर त्याचा मृतदेह दगडाने ठेचला गेला त्याने .

Leave a Comment