या आधी कधीही न पाहिलेला नवीन विषारी जगभरात मोठ्या प्रमाणात पसरत आहे ?एक नवीन विचारू जगभरात पसरत आहे , वास्तविक नवीन विषयांचा समूह मोठ्या प्रमाणावर आहे , ज्याला शास्त्रज्ञ मिरुस व्हायरस असे मानत . आहेत या विषयावर जगातील सर्व समुद्रांनी संक्रमित केलेला आहे हरपस नावाचा आजार त्याच्याशी संबंधित आहे.
शास्त्रज्ञांनीअसे विषाणू शोधून काढले आहेत जे यापूर्वी कोणीही कधीही पाहिले नव्हते , त्याचे नाव मीरुस व्हायरस आहे ‌. ‌मिर्यस म्हणजे लॅटिन भाषेत विचित्र प्रकारचा असतो , या विषाणूमुळे महासागरातील प्लॅटिनचा संसर्ग मोठ्या प्रमाणात झाला आहे , मग तो आर्टिक महासागर असो किंवा अंटार्टिका हे विषाणू सर्वत्र आढळून येतात .


एक मोठा समूह आहे हरपस वायरस देखील या मोठ्या गटात येत आहे . जे आजार आणि मोठ्या प्रमाणावर प्राणी आणि मानवावर संक्रमित होत आहेत , हरपस व्हायरस आणि मिरज वायरस चा एकमेकांशी अनुवंशिक संबंध जोडलेला आहे . पण मी रोज वायरस मध्ये वर्धनी वायर या महाकाय विषाणूचा अनुभव सामग्री देखील जोडली दिसून येत आहे. .


मधील संकरित विषाणू मोठ्या प्रमाणात आहेत फ्रेंच नॅशनल फॉर सायंटिफिक रिसर्च शास्त्रज्ञ डॉन टेलिकॉम यांनी सांगितले की खूप वेळा वायरस आहे . असा विषाणू आपण यापूर्वी कधीच पाहिलेला नाही ही दोन मोठ्या विषाणू गटाची संकरित जात आहे . एका बाजूला नागिन विषाणू आणि दुसऱ्या बाजूला महाकाय विषाणू असे आहेत या विचित्र विषाणूचा अभ्यास अहवाल 19 एप्रिल 2000 रोजी नॅचरल जनरल मध्ये प्रकाशित केला होता .

Leave a Comment