हा व्यवसाय प्रत्येक शहरात चालेल , 5 रुपये खर्चून 50 रुपये कमवा , ऑर्डर घरी बसल्या मिळत राहतील ?

स्टेशनरी व्यवसाय चालू करून तुम्ही महिन्याला चांगली कमाई करू शकता , स्टेशनरी उत्पादकांना खूप मोठी मागणी आहे , त्यामुळे तुम्ही तुमचा व्यवसाय करण्याची संधी सोडू नका

.

मोठ्या प्रमाणात लोक आपला व्यवसाय सुरू करत आहेत छोटे व्यवसाय करून चांगला नफा मिळवत आहेत, जर तुम्हाला आजकाल व्यवसाय क्षेत्रात प्रवेश करायचा असेल परंतु काय व्यवसाय करायचा हे ठरवता येत नसेल , तर मग आम्ही तुम्हाला एक उत्तम बिजनेस सांगू शकत सांगत आहे स्टेशनरी व्यवसायातून तुम्ही चांगला नफा मिळवू शकता . शालेय विद्यार्थ्यांना कॉफी वही पेन पेन्सिल या गोष्टी व्यतिरिक्त इतर अनेक गोष्टी हव्या असतात .


विद्यार्थ्यांना ओळखपत्र लॅमिनेशन असलेले ओळखपत्र पीव्हीसी असलेले ओळखपत्र बटन बॅच मॅग्नेट बॅच शाळांमध्ये गरज आहे , या वस्तूंचा व्यवसाय करून तुम्ही चांगला मोठा नफा कमवू शकता .


शहर किंवा गावात कुठेही हा व्यवसाय करता येतो

तुमचे लहानशेरी आणि गावांमध्ये कॉलेज असतात तुम्ही तुमचा व्यवसाय कुठेही चालू करू शकता , स्टेशनरी शॉप मध्ये तुम्ही शाळेच्या गर्मीचा तुमच्या उत्पन्न कोणाच्या टी-शर्ट कॅप्स आणि इतर गोष्टी देखील ठेवू शकता . या वस्तूंना खूप मोठी मागणी आहे म्हणूनच या व्यवसायात यश मिळत मिळवता येते कधी कधी शहरांमध्ये अशा गोष्टी मिळत नाहीत . अशा परिस्थितीत तुम्ही तुमचा व्यवसाय चालू करून या गोष्टी उपलब्ध करून देऊ शकता .नफा किती आहे

व्यवसाय पुढे नेण्यासाठी आणि त्यांच्या मागणीनुसार उत्पन्नाचा पुरवठा करण्यासाठी तुम्ही शाळांशी करार करू शकता .अशा उत्पादक दनामध्ये मार्जिन जास्त असते पाच रुपयांना बनवलेली पीव्हीसी ओळखपत्र 35 ते 50 रुपयांना विकले जाऊ शकते . जर तुमचा व्यवसाय चालत असेल तर तुम्ही ते बनवण्यासाठी मशीन ही घेऊ शकता मग तुम्हाला कुठेही जाण्याची गरज लागणार नाही तुम्हाला ऑर्डर मिळत राहतील.


किती गुंतवणूक करायची ?


जर तुम्ही स्टेशनरीचे दुकान उघडणार असाल तर सर्वप्रथम तुम्हाला त्यासाठी शॉप घेऊन , त्याची नोंदणी करावी लागेल स्टेशनरी व्यवसाय असा आहे , की कमी भांडवल गुंतवणूक करून जास्त कमवता येते एक चांगला दुकान उघडण्यासाठी तुम्हाला किमान 50 ते 60 हजार रुपये एवढा खर्च येईल .

Leave a Comment