टायटॅनिकचे अवशेष पाहण्यासाठी पाणबुडी खोल समुद्रात बेपत्ता झाली , टायटॅनिक पर्यटन म्हणजे काय, ज्यासाठी लोक करोडो रुपये खर्च का करतात ?

टायटॅनिकचे अवशेष पाहण्यासाठी गेलेली पाणबुडी रविवारपासून बेपत्ता झाली आहे.  पाणबुडीमध्ये पाकिस्तानी अब्जाधीश प्रिन्स दाऊदसह 5 लोक आहेत .  आता आंतरराष्ट्रीय एजन्सी त्याच्या शोधात गुंतल्या आहे.  प्रत्येक तासाबरोबर, लोकांच्या जिवंत राहण्याची आशा कमी होत जात  आहे.  पण प्रश्न असा पडतो की, करोडो रुपये खर्च करून लोक टायटॅनिकचे अवशेष पाहायला का गेले होते ?

कॅनडातील न्यूफाउंडलँडजवळ टायटॅनिकचे अवशेष दाखवण्यासाठी गेलेली पाणबुडी चर्चेत आली  आहे.  ओशनगेट एक्स्पिडिशन्स या कंपनीच्या ऑपरेशनअंतर्गत ही पाणबुडी अवशेष पाहण्यासाठी समुद्राखाली गेली होती , मात्र दीड तासानंतर तिचा संपर्क तुटला आहे .  बचाव कार्यात सामील असलेल्या लोकांचे म्हणणे आहे की दर तासाला धोका वाढत जात आहे कारण जहाजात एवढाच ऑक्सिजन शिल्लक आहे, जो गुरुवारी रात्रीपर्यंत पुरेल .

असे सर्व लोक पाणबुडीवर आहे , जे अब्जाधीश आहेत किंवा अशा कुटुंबातील आहेत सर्व .  हे सर्वजण टायटॅनिक पर्यटनाचा भाग बनण्यासाठी खोल समुद्रात गेले आहेत .  टायटन नावाची पाणबुडी 13,000 फूट समुद्रात डुबकी घेते आणि 1912 मध्ये टायटॅनिक नावाचे जहाज जिथे बुडाले होते पोहोचते.

या जहाजाबद्दल असा विश्वास होता कधीही बुडणार नाही, म्हणजेच ते कधीही बुडणार नाही.  त्याची जोरदार जाहिरात करण्यात आली होती .  पण पहिल्याच प्रवासादरम्यान, जहाज एका हिमखंडावर आदळले आणि एकाच वेळी 1500 हून अधिक लोकांना आपला जीव गमवावा लागला होता .  टायटॅनिक बुडाल्याची चर्चा वर्षानुवर्षे सुरू झाली होती, त्यानंतर हा अध्याय बंद झाला आहे .

Leave a Comment