वजन कमी करण्याच्या टिप्स: वजन कमी करण्यासाठी रोज खा हे 6 ड्रायफ्रुट्स, काही दिवसातच परिणाम दिसून येणार .

वजन कमी करण्‍यासाठी आहारात योग्य आहारासोबतच चालणे, योगासने आणि व्यायाम यांचा समावेश करने खूप आवश्‍यक मानले जाते. वजन कमी करण्यासाठी अनेक उपासमार करतात . उपाशी राहण्याऐवजी काही आरोग्यदायी गोष्टींचा आहारात समावेश करणे महत्त्वाचे असते . ड्रायफ्रुट्समध्ये भरपूर पोषक असतात, त्यामुळे भूक नियंत्रित राहते आणि वजनही कमी होते .

वजन कमी करण्याचा प्रयत्न करणार्‍या लोकांसाठी ड्राय फ्रूट्स खूप चांगले स्नॅक्स मानले जाते . ते केवळ प्रथिनांनी समृद्ध नसतात, परंतु ते भूक नियंत्रित ठेवतात आणि आपल्याला दीर्घकाळ पोट भरण्यास मदत करत असतात . यामध्ये हेल्दी फॅट्स आणि इतर अनेक पोषक घटक असतात जे शरीरासाठी खूप फायदेशीर ठरतात . अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही ड्रायफ्रुट्सबद्दल सांगणार आहोत जे तुमचे वजन कमी करू शकतात.


हे ड्रायफ्रुट्स वजन कमी करण्यास मदत करतात


बदाम-

बदाम हे प्रथिने आणि निरोगी चरबीचा एक उत्तम स्रोत आहे, ज्यामुळे भूक कमी होते आणि तुम्हाला पोट भरले वाटते . त्यामध्ये फायबर देखील असते, जे पाचक आरोग्यासाठी महत्वाचे मानले जात आणि रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करण्यात मदत करते . अनेक अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की दररोज बदाम खाल्ल्याने पोटावरील चरबी कमी होते .

पिस्ता –

पिस्ता हे प्रोटीन आणि हेल्दी फॅट्सचा चांगला स्रोत मानला जात आहे . इतर ड्रायफ्रुट्सच्या तुलनेत यात कमी कॅलरीज आहे , त्यामुळे वजन कमी करण्यासाठी ते खूप चांगले मानले आहे . अनेक अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की पिस्ता खाल्ल्याने एकूण कॅलरी कमी होण्यास आणि रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवण्यास मदत होत असते .

काजू-

काजूमध्ये हेल्दी फॅट आणि प्रथिने जास्त आहेत , जे तुम्हाला पोट भरण्यास मदत करतात . त्यात मॅग्नेशियम देखील आहे, जे हाडांच्या आरोग्यासाठी खूप महत्वाचे आहे आणि शरीरातील जळजळ कमी करण्यास मदत करते . तथापि, काजूमध्ये कॅलरीजचे प्रमाण खूप जास्त असते, त्यामुळे ते कमी प्रमाणात वापरावे .

अक्रोड

– अक्रोड हे ओमेगा-३ फॅटी ऍसिडचा एक चांगला स्रोत आहे, जे मेंदूच्या आरोग्यासाठी महत्त्वाचे म्हणून ओळखले आहे , आणि शरीरातील जळजळ कमी करण्यास मदत करते . यामध्ये प्रथिने आणि फायबरचे प्रमाण देखील जास्त प्रमाणात आहे, जे भूक कमी करण्यात आणि तुम्हाला जास्त काळ पोटभर ठेवण्यास मदत करते . अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की नियमितपणे अक्रोड खाल्ल्याने एकूण कॅलरी कमी होण्यास आणि कोलेस्ट्रॉलची पातळी सुधारण्यास मदत होत असते .

Leave a Comment